Tập Lái
7/4/16
15
2
3
33
Bác làm hãng có khác, báo cái giá chết bỏ, em làm ngoài chỉ 3-4tr là xong hết nhé, lại được xài hàng ngon hơn hãng, thay hết các loại dầu 1tr (trừ dầu máy đã thay thường xuyên), nước làm mát 800k/2can 4L (thừa 1l mang về), lọc gió động cơ Denso 300k, lọc gió điều hòa 100k (dầy dặn gấp vạn lần cái theo xe, lại giặt được), buji Iridium Denso xịn 250k/c, vệ sinh họng hút + kim phun + bướm ga 250k...
thì mình chỉ gợi ý vậy mà, còn việc chọn làm ở đâu là quyết định của KH, mình đâu có đc lợi ích gì khi bạn làm BD ở hãng, vô hãng làm chủ yếu là sự an tâm, bảo đảm chất lượng, bạn chỉ cần mang xe đến, ra bàn ngồi uống cafe (free nhé), và mọi việc còn lại nhân viên lo hết, khi nào bảo dưỡng xong, ra lấy xe về.
Và 1 điều nữa là phụ tùng, phụ kiện, nhớt, dầu, nước làm mát,.....đều được cung cấp từ nhà máy, sản xuất dành riêng cho các dòng xe TOYOTA, và đương nhiên giá sẽ cao hơn, Những thứ trên bạn mua ở ngoài, nguồn gốc k rõ ràng, và chất lượng thì ???
Thử tính nhe: 10tr cho 4 năm thì 1 năm chỉ 2tr5, một năm bảo dưỡng 2 lần, vậy 1 lần chỉ 1tr25, và bạn được bảo dưỡng tất tần tật. Nếu bảo dưỡng ở ngoài, thì cấp 40.000km trở lên, mình nghĩ chi phí sẽ k rẻ.

Tập Lái
31/5/16
1
0
1
37
Các bác cho e hỏi muốn mua nhớt motul ở SG thì mua ở đâu uy tín ah,tks cả nhà...????

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/1/12
33
17
8
Các bác cho em hỏi kính hậu Innova nên mua ở đâu và bao nhiêu một cặp, hãng báo em là 7.5Tr, chát quá :3dchongchong:. Thanks các bác.

Tập Lái
7/4/16
15
2
3
33
Các bác cho em hỏi kính hậu Innova nên mua ở đâu và bao nhiêu một cặp, hãng báo em là 7.5Tr, chát quá :3dchongchong:. Thanks các bác.
Này bạn mua trong hãng thì được cái là hàng có nguồn góc, bảo hành, cùng màu thân xe.
Còn ở ngoài thì đến store nào lớn lớn cho an tâm

Hạng D
19/10/09
4.899
15.727
113
Tel : 0949999684 .
Mua ngoài có thùng hộp đàn hoàn.Nhiều chú toàn chơi hàng ăn cắp xong mua chân Đài Loan lắp vô rồi báo hàng tháo xe nước ngoài 90% .Dùng 1 thời gian cái nhựa chân kính nó bạc bạc rất gớm.Với lại chân Đài Loan nó rung không cứng cáp như hàng zin.Xe bác đời nào ,có đèn xi nhan không .

Tập Lái
13/1/12
33
17
8
Mua ngoài có thùng hộp đàn hoàn.Nhiều chú toàn chơi hàng ăn cắp xong mua chân Đài Loan lắp vô rồi báo hàng tháo xe nước ngoài 90% .Dùng 1 thời gian cái nhựa chân kính nó bạc bạc rất gớm.Với lại chân Đài Loan nó rung không cứng cáp như hàng zin.Xe bác đời nào ,có đèn xi nhan không .
Xe em 2007 có xi nhan bác ơi. Không biết có chỗ nào thay riêng chụp gương hôn ta. Thanks bác. ^^

Tập Lái
13/1/12
33
17
8
Xe 2007 làm gì có xi nhan bác.Chỉ có đời V 2008 - mới có .Chắc xe bác chủ củ lắp thêm thôi .
Đúng rồi bác Phong Nguyen, cái này được độ lại. Sẵn các bác cho em hỏi và trong hãng có thay vải bọc tapi cửa cho xe không và giá cả như thế nào vậy, tks ^^

Hạng D
19/10/09
4.899
15.727
113
Tel : 0949999684 .
Đúng rồi bác Phong Nguyen, cái này được độ lại. Sẵn các bác cho em hỏi và trong hãng có thay vải bọc tapi cửa cho xe không và giá cả như thế nào vậy, tks ^^
Kính đó bác mua ốp xi zin thay vô đi bác.Đèn tàu dùng thời gian nó ghê lắm.Tappi chắc bác mang cho thợ nội thất làm đi bác

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
thì mình chỉ gợi ý vậy mà, còn việc chọn làm ở đâu là quyết định của KH, mình đâu có đc lợi ích gì khi bạn làm BD ở hãng, vô hãng làm chủ yếu là sự an tâm, bảo đảm chất lượng, bạn chỉ cần mang xe đến, ra bàn ngồi uống cafe (free nhé), và mọi việc còn lại nhân viên lo hết, khi nào bảo dưỡng xong, ra lấy xe về.
Và 1 điều nữa là phụ tùng, phụ kiện, nhớt, dầu, nước làm mát,.....đều được cung cấp từ nhà máy, sản xuất dành riêng cho các dòng xe TOYOTA, và đương nhiên giá sẽ cao hơn, Những thứ trên bạn mua ở ngoài, nguồn gốc k rõ ràng, và chất lượng thì ???
Thử tính nhe: 10tr cho 4 năm thì 1 năm chỉ 2tr5, một năm bảo dưỡng 2 lần, vậy 1 lần chỉ 1tr25, và bạn được bảo dưỡng tất tần tật. Nếu bảo dưỡng ở ngoài, thì cấp 40.000km trở lên, mình nghĩ chi phí sẽ k rẻ.
Hãng em cũng chưa yên tâm, hãng chỉ là Toy ở Phúc Yên VP thôi còn mấy cái hãng bán xe chỉ là công ty mua thương quyền, đại lý chứ có phải hãng đâu, tuồn hàng ngoài vào cả đống, bán giá cắt cổ. Ví dụ cái ray dẫn hướng cánh cửa bán 1tr5/c, thay 4c của 4 cánh mất toy 6tr :( Mang xe đến đó ngồi máy lạnh uống cafe cho mát nhưng đến lúc cầm hóa đơn thì người nóng tột độ :( Mua ở ngoài họ nhập đồ Thái về đầy bác nhé, hãng bên Thái hẳn hoi, có cái hãng VN chả có, ví dụ bác kiếm hộ em cái tấm ốp chống nóng capo Innova ở hãng của VN đi :D Cái bảo dưỡng 4v là vớ vẩn nhất, kể cả cái 8v em cũng để đến 10v mới làm, tổ trưởng tổ máy của Toy còn bảo em cứ 10v hãy làm cái 8v bác nhé, nên bác yên tâm là em có 3 con Ỉn thì việc chăm sóc nó em có khi còn rõ hơn cả thợ ấy chứ, xe em không ngon thì nửa đêm khách gọi về chắc em chết sặc tiết :(