Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội
Tin này khá thú vị. Các bác theo link sau
http://www11.dantri.com.vn/otoxemay/Khoang-cach-chat-luong-xe-noi-va-xe-ngoai/2008/2/219930.vip

Chủ đề tương tự
Người đăng: ngocthanhvungtau68
Người đăng: Thanhtaplai
Người đăng: sonthanh1966
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Inova đấu với lesux

Thằng nhà báo ngu bỏ mịa, đếch ai so INO với RX về độ an toàn, chưa biêt chừng tiền sửa xe RX lại nhiều hơn tiền thay đồ cho xe INO mặc dù em RX chỉ móp sơ sơ

Hạng C
28/7/07
534
41
28

em cũng đồng ý với bác , nhà báo mà so sánh như vậy thật quá khập khiếng , không có chút kiến thức , nếu để lexus húc vào mông innova thì chắc gì thằng lexus còn nguyên vẹn

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

báo dân trí em thấy cũng hơi lá cải ...mà cũng là chuyện tiền nào của ấy thui mà
hơi đâu mà bực các bác nhẩy

Hạng B2
15/2/08
497
5
0
44

có lẽ thằng nhà báo này cả tháng không viết được 1 bài nào, bị xếp nạt nên mới viết tầm bậy như thế này???

Hạng B1
10/5/07
67
0
0
53

Nhưng nói đi cũng fải nói lại các bác ah, em vẫn thấy rằng xe ngoại hơn hẳn xe nội (tất nhiên, giá cao hơn mà). Mà không chỉ có xe, nhiều sp khác cũng vậy thôi

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

tội nghiệp cho thằng li xịt vì nó chưa mua bảo hiểm! còn thằng ỉn thì chắc có rùi! [8D][8D][8D][8D]

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN

Bác NV nhá, em ko đại diện bản báo đâu nhé, chuyện phiếm thôi nhưng bác nhớn mà phát ngôn thế e ko hạp bác ợ. Ko có gì là tuyệt đối cả, về lý thuyết phải cho 2 thằng tương thích về các thông số đâm trực diện mới ra kết quả đúng dc và an toàn xe sang được xem là tốt hơn xe lởm. Tuy nhiên, vấn đề ở đây là 2 xe có kích thước ko quá chênh lệch (toàn tải đâu 2,1 tấn cho cả hai) chứ ko phải Innova đâm vào đá hay barie thép của Ủy ban An toàn Giao thông Quốc gia Hoa kỳ (thử tốc độ 56km/h). Và cả hai đều phải có bumper bảo vệ, các bác xem vểt bumper của Inno đâm thẳng phương vào bumper sau của Lexus. Lexus chứ có phải barie thép đâu mà trơ vậy nhở :D

Inova đấu với lesux

Còn xe nội bẹp, xe ngoại ko hề hấn em các bác cũng chẳng ngạc nhiên. Inno là xe dc design tại Indo cho các nước đang phát triển Philippin, Vn, Mã lai đâu có dc thiết kế và thử nghiệm như xe Mẽo với đủ thứ tiêu chuẩn. Mà cứ cho là Innova dc design có vùng hấp thụ xung lực cho người bộ hành như xe Âu hay Mỹ đi thì thực tế, phần hấp thụ nên bẹp nhưng két mát và giàn điều hòa ko nên chui vào gầm thế. Không tốt zồi!

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/8/07
880
6
18

Nhìn hình thì dàn đầu In toàn bằng nhựa là chủ yếu và xe này được thiết kế hấp thụ xung lực tiên tiến gì đó mà. Nếu RX đụng đít In thì tui thấy cũng không hơn đâu

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Tôi đảm bảo lấy con RX đó cho tông đít con INO đảm bảo cái đầu con RX đó nó cũng thụt lại thôi, nguyên phần đầu các xe đều có nhiều chi tiết hấp thụ xung lực nên nó sãn sàng chui và bẹp, còn cái đít thì chỉ có cái cản xe thôi chứ ngoài ra toàn bộ phần sàn nó chắc lắm, mới lại so gì thì so 2 con tương đương nhau về thiết kế chứ ai lai đi đem phấn bì với vôi thì khập khiễng quá

Last edited by a moderator: