Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
Hối hôm Minhchau đã đến Quãng Ngãi rồi, chắc còn khoảng 1 ngày nữa thì MC về đến xìgon, anh em nhớ ra cafe đón MC về nhé.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Sáng nay chuẩn bị hoàn tất hành trình từ Phan Rang - SG , buồn vui lẫn lộn . Hôm qua buổi sáng cơ hồ không thức dậy nổi vì tay chân rời rã . Nghĩ lúc khó khăn thì tinh thần khắc phục lên cao và sức khỏe khiến mình còn thấy lạ ; tuổi thiếu niên nay trở lại chăng ?! chứ nay rõ lại mình vẫn lão già và khi sóng gió đã qua thời mới biết . Âu cũng lẽ thường . May những thông tin xấu khác đã giúp mình bật dậy như cái lò xo ...

Mình vừa thoát qua một cơn bão chớ còn bao cơn bão đời có thể thoát được chăng! Vả thử thách cuọc đời lớp sau chồng lớp trước bao giờ cho dứt và ai kia giữa trời sóng gió ; hãy sống sao cho đáng gọi là trai .

Cơn bão tiền tệ lớn nhất từ 2008 tới giờ vẫn chưa qua và tới đây còn bao cuộc bể dâu trường đời ; thay thứ đổi ngôi . Ấy gọi là :

Thành bại trong đời!

Vài dòng cho bằng hữu cùng đồng điệu rõ về mình . Nay xin tiếp bước đăng trình .

Hạng B2
26/5/10
303
7
18
... ở đâu cũng có người nghèo, ngay trung tâm Nha Trang hoa lệ cũng có những con người như bà cụ này. Trong khi chúng ta vui vẻ trong quán hải sản với những càng cua to đùng, heineken khui liên tục, thì bên ngoài bà đánh vật với quản lý của quán vì chủ không cho bà moi thùng rác tìm vỏ lon và những mảnh cua còn sót lại, về đập ra ăn....
Lân la lại nói chuyện thì bà trần tình:"chú coi, tui lượm có mấy lon bia mà nó cũng hắt tui ra, coi có còn là con người không..." Chậc, thế là mình quay vào gom mấy vỏ lon cho vào thùng và liếc mắt lên bàn xem còn gì ăn được không đem ra cho. Tiếc rằng đồ ăn thì còn, nhưng lam nham quá lại thôi, cho cái lon không vậy. Vừa đưa máy lên chụp được 1 tấm, tính canh góc nào đó đẹp hơn một chút thì lão Roll lại hối :"chụp gì mà chụp, lên xe về" ... Hẹn gặp lại bà.
Jeep Bros - Nhật Ký Hành Trình Xuyên Việt - Mùa Thu 2010

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
kedu016 nói:
... ở đâu cũng có người nghèo, ngay trung tâm Nha Trang hoa lệ cũng có những con người như bà cụ này. Trong khi chúng ta vui vẻ trong quán hải sản với những càng cua to đùng, heineken khui liên tục, thì bên ngoài bà đánh vật với quản lý của quán vì chủ không cho bà moi thùng rác tìm vỏ lon và những mảnh cua còn sót lại, về đập ra ăn....
Lân la lại nói chuyện thì bà trần tình:"chú coi, tui lượm có mấy lon bia mà nó cũng hắt tui ra, coi có còn là con người không..." Chậc, thế là mình quay vào gom mấy vỏ lon cho vào thùng và liếc mắt lên bàn xem còn gì ăn được không đem ra cho. Tiếc rằng đồ ăn thì còn, nhưng lam nham quá lại thôi, cho cái lon không vậy. Vừa đưa máy lên chụp được 1 tấm, tính canh góc nào đó đẹp hơn một chút thì lão Roll lại hối :"chụp gì mà chụp, lên xe về" ... Hẹn gặp lại bà.
Jeep Bros - Nhật Ký Hành Trình Xuyên Việt - Mùa Thu 2010

Lần sau chú rút vài tr ra biếu cụ cho nó nhanh.
truyện đời, truyện XH như vậy nhiều vô kể. Ở bên Mỹ và 1 số nước khác còn hơn cả VN
ăn thua phải tìm tận gốc rễ. Ví dụ như XH quan tâm đến các cụ già , xây nhiều khu an dưỡng lão cho các cụ vào đấy sống an hưởng tuổi già đỡ phải lang thang cho mệt mỏi

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Chuyện đời khổ cực thì còn nhiều lắm Kedu ạ, tuy nhiên mình giúp được gì thì giúp trong khả năng mình là được rồi. một hành động hay nghĩa cử nhỏ đẹp cũng làm ấm lòng nhau.
Cho dù câu chuyện gốc rễ nó có như thế nào đi nữa...

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
juanle nói:
Chuyện đời khổ cực thì còn nhiều lắm Kedu ạ, tuy nhiên mình giúp được gì thì giúp trong khả năng mình là được rồi. một hành động hay nghĩa cử nhỏ đẹp cũng làm ấm lòng nhau.
Cho dù câu chuyện gốc rễ nó có như thế nào đi nữa...
Hay..rất hay
thàng cha này khá...rất khá.
nên tạm dừng ở đây không hỏng bét topic bác MC.
nếu có điều kiện mở topic khác anh em ta thảo luận...

Tập Lái
25/10/10
5
0
0
cháu chào mấy cô mấy chú ạ
cháu là con của chú Huấn [ minhchaustudio ] cháu tên Thảo
năm nay cháu 11 tuổi ạ
ba cháu nói mấy chú đi ghê quá 5h sáng thức 10h đêm mới ngủ
mấy cô chú la munber1

cháu nướng tới 12h cháu mới thức:)

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Em chưa chơi jeep nhưng đọc nhiều bài về jeep , thấy bác MC đi em cũng máu quá , đúng là phong trần lãng tử :)
Đang cố gắng tìm 1 em để nhập hội .

Hạng B2
8/2/10
298
0
0
42
nunamika nói:
cháu chào mấy cô mấy chú ạ
cháu là con của chú Huấn [ minhchaustudio ] cháu tên Thảo
năm nay cháu 11 tuổi ạ
ba cháu nói mấy chú đi ghê quá 5h sáng thức 10h đêm mới ngủ