Hạng B1
5/12/11
92
1
0
có đi Đà lạt thôi mà các bác họp lên họp xuống đóng tiền quyết tâm , rồi cụng ly quyết trí , thay đổi địa điểm tập trung và giờ giấc xoành xoạch . vậy đi xa nữa chắc khó nhỉ.
Bác Ngọc VW 9 chỗ:....chịu trách nhiệm âm thanh trong xe cho chị em giải trí suốt hành trình và đem lửa trại .

ý mà em cũng có quyết tâm quyết trí gì đâu mà cũng có tên trong danh sách bác TÚN ĐENG nhỉ .
chỗ nào đươc ăn phở TÚN ĐENG trả tiền là em khoái à.

Hạng C
15/3/12
529
8
18
Các bác ỏi, ngủ sóm để Mai lên đường ! Chúc các bác một đêm ngon giấc. Hẹn Mai gặp các bác.
Cac bác ko đi thì cuối tuần vui vẻ, xem tường thuật trực tiếp nhé !

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
TUANDANG nói:
Bộ sưu tập "Quán ăn ngon ở Đà Lạt" có thể chúng ta thay đổi giờ chót biết đâu?
Lẩu dê Ngân 32 Hai Bà Trưng
Bánh tráng nướng phía trước nhà số 61 Nguyễn Văn Trỗi
Tiệm xôi gà đối diện bành mì Hoàng Hoa
Ya ua đúng kiểu Đà Lạt - quán Ngọc Nhung phía trước chùa Tàu
Cafe Đường lên trăng - 57 Phan Bội Châu, Thành phố Đà Lạt
Quán Chay Nhật Liên
Lẩu tả pí lù Tài Ký đường Bùi Thị Xuân
Bánh Huế ngõ Ấp Ánh Sáng
Miến gà đầu đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, khúc ở dưới chợ đi lên
Mì Quảng ở Ấp ánh sáng
Bún Bò Huế của O rơi - ngay ấp ánh sáng
Nem nướng bà hùng đối diện nhà xe Mai Linh
Cà phê Rainy 24B/1 Hùng Vương, TP. Đà Lạt, Lâm Đồng.
Bánh canh Xuân An ở đường Nhà Chung, bên hông nhà thờ Con Gà
Gần bún bò công có quan bán bánh canh giò heo cũng non lắm.(chỉ ban trong nhà nhỏ nhưng lợp lá cây)vậy mà đông lắm
Quán ốc gần bún bò Công cũng tạm,nhưng rẻ
Hàng kem trái cây bán buổi sáng trên chợ lầu cũng ngon
Bánh mì da heo và xíu mại trời Đà Lạt lạnh ăn cay đã luôn,ngay trước bến xe khách cũ.
Cháo lòng ấp Ánh Sáng
Quán bánh căn gần tiệm vàng Quảng ăn giòn và thơm,kể cả xíu mại....
Bánh bèo số 4 Phan Đình Phùng
Bánh canh Xuân An 15 Nhà Chung
Bún Công ở Phù Đổng Thiên Vương
Chè, kem, trái cây Thanh Thảo 76 Nguyễn Văn Trỗi
Bánh cuốn lòng gà o duong Tăng Bạt Hổ-gần chợ Đlat
Bánh mỳ xíu mại: Quán nằm trên đường Bùi thị Xuân ( góc ngay cây xăng tỉnh đội ), chuyên bán cho Sinh viên nhưng rất ngon chỉ có 6ngàn/ chén. Buồi sáng bán đến khoảng 8h là hết, chiều từ 2h-4h thôi
Sữa đậu nành: Ngon nhất Đà lạt theo em là quán vỉa hè ngay ấp Ánh sáng, hình như quán tên Sơn, chị bán là người Huế - Giá cả hơi cao hơn các nơi khác khoảng 1ngàn/ly nhưng được cái là rất ngon. Ngoài ra, nếu ngon mà rẻ thì đến đầu đường Hải thương ( đối diện KS. Thắng lợi ) có 1 quán vỉa hè cũng ngon lắm
Xôi : Thì có 1 bà già bán xôi ngay Ấp Ánh sáng, nhưng chỉ bán từ 1h khuya đến khoảng 5h sáng là hết rồi. nếu ăn xôi đêm thì vào sâu trong khu chợ, đến đường cuối KS.Goft 3 , quẹo phải chạy sâu vô trong có 1 quán Xôi chuyên bán đêm đến tận 5h sáng bên cạnh có quán Hủ tiếu cũng ngon lắm - Giá rất rẻ
Ăn Hải sản ở Đà lạt thì đến quán Sông Hồng ( 18. Phan Chu Trinh thì phải ??? ) - hải sản từ Phan rang llên tươi và ngon lắm , nhất là Gỏi cá mai ( làm giống như Ngọc Sương luôn ) + Mực sữa... Nhưng giá cũng hơi cao so với các nơi khác
Phở thì dạo này em thấy tại KS. Ngọc My ( ngay HXH ) có bán Phở buổi sáng ăn cũng được giá khoảng 20ngàn/tô
Cafe thì cả Đà Lạt đầy rẫy, nhưng ngồi để thưởng thức lối cafe đúng kiểu Đà lạt thì đến cafe Tùng ( quán có bề dày vài chục năm rồi ) , ngay khu Hòa Bình
Ốc nhồi thịt: Có 2 quán 1 trên đường Hai bà Trưng ( quán này chỉ bán đến 20h ) và 1 trên đường Phan Đình Phùng- Hình như là của 1 chủ
Cơm tấm: Quán trên đường Hai bà Trưng , đoạn cuối đường đối diện với 1 cái nhà hàng Cơm VN bự lắm ( chú ý nơi này có 2 quán gần nhau, nên vào quán đông người và đối diện nhà hàng ) - Giá cả rẻ nhưng nướng sườn ngon lắm
NEM NƯỚNG
Quán đối diện Vp của Cty Mai Linh Đà Lạt : Giá cả phải chăng, phục vụ chu đáo và có nước chấm khá đặt biệt - Nói chung là OK, ăn 2 người + trà đá mất khoảng dưới 100 ngàn
Quán nằm trên khu Lữ Gia
Quán nằm ngay bùng binh của Vp. Việt Nam Airline Đà Lạt ( đầu đường đi về SG theo hướng đường đèo Prenn ). Nhà hàng Long Hoa, ngay đầu đường 3/2
Vịt nướng chao , lẩu chân gà đậu phộng trên đường Triệu Việt Vương , đối diện xéo KS Bích Đào
Cơm Niêu Như Ngọc (Hồ Tùng Mậu)
Cơm niêu nồi đất Hương Trà (1 Lê Thị Hồng Gấm, ĐT 3542323)
Cơm gà Phan Rang số 15 Trần Nhật Duật, dưới dốc nhà thờ con Gà
Cơm gà chiên bà Năm Chút (2A3, đường 3 tháng 4, ĐT 3821682)
Thật là giá trị bác TUAN DANG ah! Bravo bác! Thời gian này tui bận nhiều việc quá, cơm áo gạo tiền... cho 3 cái tàu há mồm nhà tui lo không xuể, rồi chuyện học hành thi cử lên lớp đầu cấp cho các cháu (cả 3 thèng đều thế mới phê tê mê... chứ!)... Nên ít về hội được. Mong bác đưng con rận nhé! Bác năng nổ nhất hội đấy, cảm ơn bác nhiều! À cái quán càe CỔ bác nói trong kế hoạch có phải quán <span style=""color: #008000;"">này</span> không nhỉ? Tui cũng từng được bác Xicaque (có em BỌ màu đen) dắt đến năm 2008, ấn tượng mãi không phai!...:p

Chuyến này lại không theo các bác được, buồn và tiếc lắm thay!:(

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
Các bác đang đến chỗ nào rồi ! cập nhập liên tục cho em sướng với ...

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
tienduc76 nói:
Các bác đang đến chỗ nào rồi ! cập nhập liên tục cho em sướng với ...
Đoàn vừa xơi cơm trưa ở Bảo Lộc. Xe của bác Hải Việt Kiều có tý trục trặc ở hệ thống phun xăng. Hy vọng là em nó sẽ lại khoẻ lên và tới Dalat ngon lành.:)

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Sáng nay Hcivic ra tiễn đoàn. Gặp đủ nhóm SG tập kết lúc 6 giờ sáng tại Phở Lợi Q2 và đang ăn sáng trước khi đi:
KẾ HOẠCH DI CHUYỂN ĐÀ LẠT của ĐỘI XE CỔ HCM và BẠN BÈ ĐÂY !

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Ánh nắng bình mình sớm mai chan hoà phía trưóc trên xa lộ

Đoàn XE CỔ sẵn sàng xuất phát trong ít phút nữa.

Em Traction của bác Cyberredsun vẫn thướt tha và quý phái như ngày nào