Hạng B2
26/7/22
205
279
63
33
đi Bình Ba có phải đăng ký gì trước không người anh em ?
Đợt chạy ra đến nơi mấy anh Cảng bảo cấm du lịch không đưa rước khách lên đảo quân sự, Nản !
vé ra đảo ntn vậy thớt ?
Bạn tới thẳng Cảng Ba Ngòi, giờ không cần bảo lãnh như trước nữa, miễn là có CCCD đối với người lớn, trẻ em chưa đủ tuổi làm thì không cần.
Mua vé vào cổng của Cảng vụ đường thủy (vé này chỉ thu duy nhất ở 1 lượt vào) cho xe là 20 cành, cho người là 20 cành/người, tới đó hỏi đi Cano thì 100 cành/người/lượt, Cano thì không có vé in, khi lên tới bờ là họ thu tiền trực tiếp.
Để thuận tiện nếu bạn có ở lại đảo thì nhờ KS -Nhà nghỉ họ đặt giúp hãng cano trước sẽ yên tâm hơn, họ cho SĐT hãng cano tới cảng thì mình gọi họ (không cố định giờ, tới lúc nào thì hãng cano họ sắp sếp khi đủ chuyến là chạy thôi)

Hạng B2
26/7/22
205
279
63
33
Hôm 3/9, em ăn ở Ninh Thuận quán cơm gà Chú Ngộ thấy ngon lắm. 6 người mà ăn hết có 900k. Quá no, tối về bỏ cả cơm tối. Hôm đó, xe vừa thoát qua được 5 phút thì báo có 5 xe đâm đít nhau ở gần trạm thu phí Long Thành.
Note lại, hôm nào ra ăn thử Chú Ngộ xem chớ em cũng bái bai Khánh Kỳ luôn rồi :oops:

• Like
Reactions: vntlsepre24
Tập Lái
16/2/22
6
12
3
48
đi Bình Ba có phải đăng ký gì trước không người anh em ?
Đợt chạy ra đến nơi mấy anh Cảng bảo cấm du lịch không đưa rước khách lên đảo quân sự, Nản !
Này hên xui nha bác

Hạng D
24/2/20
4.901
8.344
113
37
Hôm 3/9, em ăn ở Ninh Thuận quán cơm gà Chú Ngộ thấy ngon lắm. 6 người mà ăn hết có 900k. Quá no, tối về bỏ cả cơm tối. Hôm đó, xe vừa thoát qua được 5 phút thì báo có 5 xe đâm đít nhau ở gần trạm thu phí Long Thành.
Ngon thật bác ạ, em đi nha trang chạy đường ven biển về phan rang ghé ăn cơm gà Chú Ngộ có 500k (2vc,2 dứa con nhỏ) nó căng mà ngon, nhà vệ sinh sạch sẽ, phục vụ tốt và chỗ để xe rộng rãi.

Hạng C
20/1/13
862
44.558
93
31
Hên xui là thế nào.
Hơn 1 năm trước là hạn chế, muốn lên phải được người bên đảo bảo lãnh qua. Còn giờ thì không cần bảo lãnh nhưng bắt buộc có CCCD để chứng minh là người VN.
Tôi hỏi Kiểm soát cảng luôn đó.
View attachment 3200421
vậy ở bên đó 2-3 ngày câu cá cũng khó.

Hạng D
18/3/15
2.091
787
113
36
cơm gà Khánh Kỳ ăn đc 1 lần thấy cũng binh thường-ko có j đặc sắc

• Like
Reactions: xtheskyx
Hạng C
22/8/16
577
1.132
93
41
Cơm gà Khánh Kỳ thì có cơm, canh, mặn; hoặc ăn cơm gà chiên/luộc; bánh canh chả cả.
Kiểu nhanh - gọn - an toàn vệ sinh - không chặt chém; phù hợp với ai thích kiểu ăn cơm canh gia đình.
Còn đặc sắc thì không, bình thường thôi.

• Like
Reactions: xtheskyx
Hạng B2
2/8/23
139
169
43
44
Ai chưa đi Bình Ba,Bình Hưng thì đi cho bít chứ mấy đảo này làm du lịch cực tệ và cực dơ.Riêng khoảng đi ca no ra Bình Ba cũng là 1 vấn đề đáng suy nghĩ.Tài công chạy như ma đuổi đợt mình đi gia đình 10 người ngồi sau nó chạy muốn lật cano lun.Ai cũng im re ko dám lên tiếng lển tới đảo mặt cắt ko còn giọt máu.Còn bãi tắm gì bên Bình Hưng ôi thôi nó dơ.Rác 1 đống rồi khi xuống tắm xác động vật trôi lềnh bềnh.1 trải nghiệm khá tệ