Thảo Luận Chung kéo xe như thế này có đúng

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
Theo hình thì xe này vi phạm, chủ tránh mặt nên phải kéo về đồn vậy.
Xe đã gài thắng tay thì lấy giề kéo xuôi nổi . Mà đã chế độ D thì cũng chết cái hộp số???
E mà chủ xe nếu hư cái hộp số tự động thì e kiện tới bến lun......Với tội phá hoại tài sản công dân trong lúc thi hành công vụ hic hic.

Hạng D
20/7/07
2.639
2.447
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Civic này mâm chụp nhựa nên chắc là MT, hình cuối nhìn kĩ sẽ thấy vệt bánh xe kéo 1 đường dài...=>cho chừa, đậu xe lung tung..hư xe cũng đáng đời lắm..hehe

23/10/06
14.638
5.121
113
Đành rằng là lỗi của người điều khiển xe nhưng nếu kéo xe kiểu đó khi xảy ra thiệt hại có khác chi phá hoại xe người khác! Thiệt hại đó ai chịu!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.231
113
đây
đúng tội thật, nhưng mà nghĩ cái vụ 4 chú xỏ que vác con mụ + chiếc xe PS về đồn chỉ để phạt 90K thì... phạt cho đáng đời, ngông lắm vào, thấy xxx thì ra làm nghĩa vụ nộp phạt cho xong, còn trốn

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
songhan nói:
Dã man, tháo biển là được rồi, cần gì phải phô trương sức mạnh thế chứ !

Em thấy chẳng có gì là dã man hết. Người ta chỉ thi hành nhiệm vụ mà thôi. Cần phải phạt nặng cho nhớ nếu không sẽ vi phạm hoài.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
phuhaonguyen nói:
Đành rằng là lỗi của người điều khiển xe nhưng nếu kéo xe kiểu đó khi xảy ra thiệt hại có khác chi phá hoại xe người khác! Thiệt hại đó ai chịu!

BH chịu không các bác?

phuhaonguyen nói:

chẳng như xxx đang đuổi cướp rồi túm đc cái cổ áo

"xoẹt" cái áo rách + bắt đc cướp

ai đền tiền cái áo cho cướp đây???

cướp có tội chứ cái áo đâu có tội

chẳng hạn như làm gẫy con dao (hung khí gây án) thì k sao đằng này làm rách cái áo

===============

mà cãi sao lại đc xxx đây bác ơi

họ lại chả kêu: anh k vi phạm thì làm sao chúng tôi phải kéo xe anh đi

xe anh k bị keó thì lấy đâu ra hỏng xe, chẳng lẽ phải cắt cử 1 người đứng đợi anh cả ngày bên cạnh xe sao?

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Tội nghiệp vợ hai của bác nào quá! Vợ mình mình hông giữ thì ai giữ cho. Mấy bác xxx chẳng có ngu đâu, biết làm thế nào cho nó hư nặng nữa là, có phải của mình đâu mà tiếc!

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
em không muốn nói về sự phân biệt vùng miền nhưng thật sự em thấy xe ngoài HN chạy rất gấu và rất lì không biết sợ ai hết đó. từ honda cho tới xe hơi, có lần em nói chuyện 1 hỏi 1 bác tài HN sao anh cứ chạy sát xe trước vậy, bác tài đó trả lời không chạy sát thì nó không sợ mà né đâu, mà chạy khoảng cách rất sát mà tốc độ toàn >80 ớn cả người