O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
smart_cowboy2610 nói:
có 2 cái loa nào nhỏ nhỏ gắn cho xe đạp ko nhỉ[:O]

Dạ có.. nhưng vấn đề là không có cái Amplifier nào mới đau...

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn
Longthinh audio cũng như đa phần cửa hàng âm thanh ở HN em thấy chỉ phù hợp cho trường phái SPL thôi, cứ to ko vỡ tiếng và rung bần bật là đạt yêu cầu:p. Em kết nhất cách thiết kế cũng như thi công của DLS team, gần với chất kỹ thuật hơn.
Best Regards,
[/quote]

cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của Bác ! đợt vừa rồi đúng ra là civic của em cũng tham gia phần SQ nhưng vì thời gian quá hạn hẹp chuyên gia Sing cũng ko kịp đến HN để setup nên (toàn bộ xe Grandis và civic là tự em design và intall đó ạ)
Em thiết nghĩ tất cả mọi việc cần phải có thời gian và học hỏi ...... đợt này đi thi em cũng rút ra rất rất nhiều kinh nhiệm và thêm nhiều bạn bè cùng những đồng nghiệp điều này mới là đáng quý.....!
nhưng hứa sang năm sẽ tham gia phần thi SQ để thoả mãn cho các Bác và OSHN.....!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/6/07
60
1
0
BINHPHU AUDIO nói:
Vấn đề này bình thường thôi bác à, vui chơi là chính nhưng không ai không cay cú khi xe mình không chiến thắng vì đã dồn toàn bộ công sức, tiền bạc và thời gian vào chiếc xe của mình mà bác. Ở đây bọn em chỉ tranh luận để bổ sung kinh nghiệm cho nhau thôi chứ đâu có gì lớn lao đâu mà bác lại suy nghĩ vậy. Hi vọng những cuộc thi tới sẽ có nhiều các anh em đam mê lĩnh vực này tham gia hơn.
Em muốn tham gia nhưng chưa biết làm thế nào ah. Chẳng có bác nào mách em cả

Hạng B2
14/5/07
148
17
18
longthinhaudio nói:
cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của Bác ! đợt vừa rồi đúng ra là civic của em cũng tham gia phần SQ nhưng vì thời gian quá hạn hẹp chuyên gia Sing cũng ko kịp đến HN để setup nên (toàn bộ xe Grandis và civic là tự em design và intall đó ạ)
Em thiết nghĩ tất cả mọi việc cần phải có thời gian và học hỏi ...... đợt này đi thi em cũng rút ra rất rất nhiều kinh nhiệm và thêm nhiều bạn bè cùng những đồng nghiệp điều này mới là đáng quý.....!
nhưng hứa sang năm sẽ tham gia phần thi SQ để thoả mãn cho các Bác và OSHN.....!

Em rất ủng hộ bác nghiên cứu món SQ mặc dù biết là khó. Khó vì cảm nhận âm nhạc mỗi người khác nhau và khái niệm SQ vẫn mãi là tranh cãi
Nhưng có một điều phải công nhận là những cửa hàng độ theo trường phái SQ thường thi công rất chuẩn: dây đi gọn gàng, thợ lắp đặt tỉ mỉ cẩn thận, đúng quy trình, tính toán nguồn cũng như công suất theo đúng công thức. Khách hàng độ SQ lại khó tính, không xuề xoà:p. Tuy nhiên lại dễ chi nhiều tiền hơn, hiệu quả kinh doanh chắc ko kém độ SPL nếu ko muốn nói là hơn.
Nói thì lan man lắm, túm lại em sẵn sàng làm chuột bạch cho bác nghiên cứu món SQ này đó :D, nhưng em lại chọn hết vật liệu rồi thì làm sao đây

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn
Em thiết nghĩ đã làm dịch vụ thì không ngại khó, không ngại khổ .....!Bác cứ mang qua em nếu đúng như lợi nhuận Bác nói em sẵn sàng mời chuyên gia nước ngoài đến làm cho Bác.....!
lúc đó tranh cãi sẽ ít hơn , em có thêm kinh nhiệm và Bác sẽ có bộ âm thanh ưng ý còn điều quan trọng hơn Bác không phải làm chuột bạch.......

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán
15g30 Chiều ngày 26/10/2009 Chúng em bắt đầu xuất phát từ Hà Nội:
Quãng đường 1800km từ Hà Nội vào với cuộc thi EMMA đi qua rất nhiều địa danh của đất nước, để thử khả năng của các thiết bị em chạy đường Hồ Chí Minh, leo đèo Hải Vân, đèo Cả, Lên Khánh Bình ăn tý Thú vật...

19g ngày 29/10/2009 Chúng em có mặt tại Sài Gòn, hội đoàn tại 20 Bùi Thị Xuân.
Ngày 30/10/2009 rửa xe, kiểm tra, cân chỉnh lần cuối các thiết bị. Đánh xe đến địa điểm thi.

Hội đoàn ( Lúc này đã đông như quân nguyên; 30 Bác ) giao lưu đoàn TFC tại Vườn phố.

Ngày 31/10/2009 tham gia thi EMMA: Kết quả ngon lành cành đào...

Chiều 1/11/2009 gửi xe lên tàu ra Hà Nội.
Còn quota 15 ngày phép chơi một mạch tất cả các Tỉnh Miền Tây, Đất mũi Cà Mau

Bận "ăn chơi quần quật" hôm nay chúng em mới về đến Hà Nội

Tổng số đã lượn bằng chim đi bộ 3.500km

Số Tỉnh đã đi qua; 34 Tỉnh thành phố

Thực hiện nghiêm chỉnh: Đi chơi, học hỏi, giao lưu, khám phá...
:cool::cool::cool:
Và quan trọng nhất là: Đến nơi nào mới cố gắng xem "Gà móng đỏ Địa phương" có ngon hông...

Về kết quả EMMA các Bác đã rõ

Em xin phép đưa cấu hình xe em:

Kết quả:

Bản thân em hoàn toàn hài lòng với quá trình desinge và setup của longthinhaudio.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
dephuly nói:
15g30 Chiều ngày 26/10/2009 Chúng em bắt đầu xuất phát từ Hà Nội:
Quãng đường 1800km từ Hà Nội vào với cuộc thi EMMA đi qua rất nhiều địa danh của đất nước, để thử khả năng của các thiết bị em chạy đường Hồ Chí Minh, leo đèo Hải Vân, đèo Cả, Lên Khánh Bình ăn tý Thú vật...

19g ngày 29/10/2009 Chúng em có mặt tại Sài Gòn, hội đoàn tại 20 Bùi Thị Xuân.
Ngày 30/10/2009 rửa xe, kiểm tra, cân chỉnh lần cuối các thiết bị. Đánh xe đến địa điểm thi.

Hội đoàn ( Lúc này đã đông như quân nguyên; 30 Bác ) giao lưu đoàn TFC tại Vườn phố.

Ngày 31/10/2009 tham gia thi EMMA: Kết quả ngon lành cành đào...

Chiều 1/11/2009 gửi xe lên tàu ra Hà Nội.
Còn quota 15 ngày phép chơi một mạch tất cả các Tỉnh Miền Tây, Đất mũi Cà Mau

Bận "ăn chơi quần quật" hôm nay chúng em mới về đến Hà Nội

Tổng số đã lượn bằng chim đi bộ 3.500km

Số Tỉnh đã đi qua; 34 Tỉnh thành phố

Thực hiện nghiêm chỉnh: Đi chơi, học hỏi, giao lưu, khám phá...
:cool::cool::cool:
Và quan trọng nhất là: Đến nơi nào mới cố gắng xem "Gà móng đỏ Địa phương" có ngon hông...

Ui bác gần xem như là xuyên việt rồi, hihì trông buổi thi ấy là em mong chờ xe bác nhất, nhưng tiếc chưa nghe dc dàn âm thanh khi mở hết công suất khi mở hết cửa.