Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
tình hình là hồi chiều em đi học về từ trong ĐH Nông Lâm ra cổng trường để chạy về Ngã 4 Thủ Đức và em đã bị thổi vi phạm lỗi đi ngược chiều, hướng mũi tên màu đỏ là hướng em di chuyển vì em thấy đèn còn xanh nên em quẹo vậy luôn ( em đi vậy từ ngày mới vô trường) còn cái vòng tròn màu đỏ là nơi đặt biển cấm đi ngược chiều, còn hướng mũi tên màu xanh là hướng đi đúng ( theo cách nói của bọn xxx), hôm nay em có chuyện buồn gia đình nên gặp bọn nó em như gà mắc tóc chả nói được gì hết. Các bác nghĩ trong trường hợp này em có đi sai không? vì em nghĩ đây là đường nội bộ của ĐHNL chứ không phải XLĐHàn, với lại cách đặt biển báo như thế thì hiểu như thế nào được? Và em đã bị lập BB, em muốn hỏi là em chấp nhận đóng phạt hay em ý kiến được không? Trong BB ghi lỗi vi phạm là : " đi vào đường có biển cấm đi ngược chiều". Vậy em sai lỗi không tuân thủ biển báo hay lỗi đi ngược chiều ạ.Lúc chiều em rối quá cũng không ghi gì vào BB hết. Mong các bác tư vấn giải thích thắc mắc giùm em ạ.
Khẩn cấp !!! nhờ các bác tư vấn xem em sai hay đúng và có khiếu nại được không?

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Bác đi vào đường có biển cấm đi ngược chiều là sai rõ rồi, "xxx" có vòi tiền bác ko mà gọi là bọn,theo e họ làm đúng trách nhiệm, biển đặt bên phải thì không được đi bên trái biển, lỗi này là lỗi đi ngược chiều chứ ko phải lỗi ko tuân thủ biển báo nhé ( đây là biển cấm).

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
chienthang nói:
Bác đi vào đường có biển cấm đi ngược chiều là sai rõ rồi, "xxx" có vòi tiền bác ko mà gọi là bọn,theo e họ làm đúng trách nhiệm, biển đặt bên phải thì không được đi bên trái biển, lỗi này là lỗi đi ngược chiều chứ ko phải lỗi ko tuân thủ biển báo nhé ( đây là biển cấm).
biển cấm đặt ngay chỗ đó 2 hướng ai biết đi hướng nào là đúng. Có đòi tiền nhưng em không đủ tiền cũng chẳng muốn cho, nhưng trong trường mà đặt cái biển báo thì hơi chuối.

Hạng D
10/9/08
2.884
6.147
113
Lỗi đi vào đường cấm, đường ngược chiều rõ ràng rồi.
Bản thân nó đã loại trừ lỗi không tuân thủ biển báo.
Bảng giá:
2B thì 200-400K
4B thì 800K-1tr2

Hạng D
10/9/08
2.884
6.147
113
TTTran nói:
Lẽ ra dưới biển cấm này phải có 1 mũi tên chúi xuống bên phải nữa thì rõ ràng hơn. Dầu sao lỗi cũng rõ ràng rồi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
Không cần mũi tên bác à, bên phải đường mà :D. Bác thấy cái biển cấm bên phải thì dừng thôi. Còn cái biển có mũi tên kia chỉ là biển phụ hướng dẫn.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
cám ơn tất cả các bác. Thôi em rút kinh nghiệm lần sau vậy.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
target_locked nói:
TTTran nói:
Lẽ ra dưới biển cấm này phải có 1 mũi tên chúi xuống bên phải nữa thì rõ ràng hơn. Dầu sao lỗi cũng rõ ràng rồi.
bác à cái biển này em hiểu là không được đi ngược lại DHQG chứ cắm ngay xa lộ thế này em đi tới đây thì bị phạt có oan không?