Hạng B2
12/6/12
213
43
28
ngay chổ này là ngã 3 , xe cont và xe buýt ra vào thường xuyên , họ đặt biển cấm để phân luồng hướng đi, giống như khi vào vòng xuyến bác đi theo hướng bên phải , ai lại đi bên trái ! bác chủ sai hoàn toàn nhá!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Đơn giản thế này: VN đi bên phải nên biển báo đặt bên phải có tác dụng của hướng bên trái biển báo.

Đi như những 2B trong hình này mới đúng nè:
Khẩn cấp !!! nhờ các bác tư vấn xem em sai hay đúng và có khiếu nại được không?

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
phucminh nói:
Đơn giản thế này: VN đi bên phải nên biển báo đặt bên phải có tác dụng của hướng bên trái biển báo.

báo cáo với bác là em đi y chang anh chạy chiếc Sirus màu trắng đó ạ. Mấy anh xxx của em thì đứng ngay XL trước cây cột điện ạ.

TTTran nói:
phucminh nói:

báo cáo với bác là em đi y chang anh chạy chiếc Sirus màu trắng đó ạ. Mấy anh xxx của em thì đứng ngay XL trước cây cột điện ạ.
Theo pác chủ báo cáo thì sao sai, còn theo hình pác vẽ thì sai là đúng rồi!????

Hạng D
10/9/08
2.884
6.147
113
Vẽ sơ đồ minh họa thì rõ ràng đi bên trái biển báo cấm là sai (đường màu đỏ).
Còn hình chụp thật thì lại nói đi bên phải biển cấm (đi như chiếc Sirius trắng).

Bó tay chủ top.

Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM
Theo bảng báo thì bác chủ đi sai, nhưng phân làn ở đây thì quá bất hợp lý vì chiều ra quá hẹp, thường thì xe ra không hết kịp theo đèn xanh trong khi chiều vào là hai đường rất rộng. Sẽ hợp lý hơn nếu đường giữa nên giành một làn đường cho các xe sẽ rẽ trái đi hướng trạm hai

Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM
khongtainan nói:
E đoán hình như pác chủ đi đúng nếu như mũi tên màu đỏ trên hình này là hướng pác chủ từ Nông Lâm ra! Vạch em vẽ .... màu xanh là 1 lối thoát nhỏ nữa.
vifeal
Bác chủ đi theo mũi tên đỏ mà. Đi ra đúng đường là theo dấu chấm xanh đó. Nhìn trên Google map rất khó thấy do hẹp quá.