Các anh đang dán thu phí tự động của ePass hay VETC? Và có thấy hài lòng?

• ePass

Bình chọn: 57 43,5%
  • VETC

Bình chọn: 60 45,8%
  • Chư dán

Bình chọn: 14 10,7%

• Total voters
    131
Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Mình 1 chiếc dán VETC từ năm năm 2017, 1 chiếc dán Epass từ 2020. Nói chung hoạt động ổn, chả có vấn đề gì lớn, lâu lâu cũng gặp trục trặc vì đi nhiều thì thế nào cũng có lúc bị lỗi thôi. Chỉ bực mình là thời gian trước, xe chưa dán vẫn vào làn ETC nên với các trạm quanh TP.HCM thì không hiệu quả, vẫn phải chờ. Riêng các trạm ở các tỉnh xa, lái xe tuân thủ quy định hơn, nên dùng ETC hiệu quả

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
xe cũ dán Vetc , lúc bán đi lấy lại tiền khổ quá phải qua cái cầu phú mỹ kẹt container, trả tiền phí qua cầu, tới nơi bắt chụp hình cccd,phải đúng người dk mới đc, chờ đợi hơn nửa giờ mới lấy đc tiền vài trăm, nên bh dán epass link với ví viettel money tiền vẫn là của mình. Đi 1 số trạm của Vetc nó không mở, phải trừ bằng tay nhưng khi đi qua rồi thì về ok , vì vậy mún chắc ăn phải đi qua tất cả các trạm để có tt xe mình vào máy ;)

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
chạy thì chưa biết vì chưa đi nhiều tuyến ngưng khi huỷ thì epass quá xương bán xe rồi chủ mới đoi huỷ để tự dán mới thì vetc huỷ online nhanh còn epass gọi điện bắt lên trảng bom mà hai lần ko huỷ dc gọi điện chửi thì 10 ngày sau mới huỷ dc sát ngày 1/8
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

Tập Lái
12/5/21
35
11
8
30
Hi, các anh.
Tối qua em đi VT, trạm XLHN khi vào làn ETC phải lùi vì trục trặc, qua làn kế bên cũng không xong, nv phải cầm máy ra đọc chip.
Tới đầu ra cao tốc LT- DG cũng không qua được, nv phải nhập biển số trừ tiền...
Xe em xài epass dán kính, kết luận là mình xài công nghệ ứng dụng 4.0 nhưng thực tế là 0.4.
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

• Like
Reactions: Rainy 1975
Hạng C
19/5/07
806
434
63
mình dán VETC và chưa bị sự cố gì cả, chỉ có cái là dán ngay giữa đèn nhìn quá xấu, chỉ cần dán lệch về một góc đèn là đẹp ngay, mình đã nói người dán mà họ kg nghe, họ nói là máy quét không quét được, không hiểu luôn :rolleyes:

• Like
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Tôi dán Epass 2 năm nay thường xuyên đi xuyên việt qua các trạm thu phí không bị trở ngại gì? Bây giờ có ETC các cao tốc LT-DG, ĐN- QN chưa có dịp đi nên không biết ok không?

• Like
Hạng C
7/3/07
548
1.708
93
HCM
Tôi đang sử dụng epass tốt, không có gì phàn nàn nhưng cái vụ phải ra Trảng Bom mới hủy được làm tôi di ứng, tôi thấy Viettel cố tình làm vậy để bắt chẹt người khác. Hôm nào đi ngang Trảng Bom tôi sẽ hủy.

• Like
Tập Lái
19/11/18
13
178
28
44
mình dán epass hơn hai năm , ban đầu đi tốt , sau này nó không nhận , qua trạm phải nhập tay hay phải dùng máy scan thủ công , gọi tổng đài epass thì nói linh tinh , gọi Vietel thì bảo hết tem ... và hướng dẫn ra Đồng Nai ..nói chung hết sức vớ vẩn .

• Like
Tập Lái
27/7/22
4
2
3
41
Tôi đang sử dụng epass tốt, không có gì phàn nàn nhưng cái vụ phải ra Trảng Bom mới hủy được làm tôi di ứng, tôi thấy Viettel cố tình làm vậy để bắt chẹt người khác. Hôm nào đi ngang Trảng Bom tôi sẽ hủy.
Thẻ của bác dùng đang tốt thì cứ để mà dùng chứ, tội gì. giờ mất công hủy xong dán lại chất lượng chắc gì đã bằng

• Like
Tập Lái
20/3/22
5
1
3
Dán epass. Đã đi xa lộ Hà Nội, cao tốc LT-DG ok. Liên kết với Viettel Money dc miễn phí 6 lần qua trạm. Hôm qua đi ct LT-DG từ VT về thì chỉ bị trừ 39k thay vì 98k (chắc dc cái free 6 lần kia)