Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Re:Kho nhạc Lossless 22GB.

vovinam nói:
Là sao? Em không hiểu, ý bác nói là bitrate xuống còn 16kbs hả? Nếu vậy vào chỉnh lên 320 đuợc mà bác. để tối em về coi lại rồi post cho bác nhé.

Thế này nè bác! Sau khi down một số bài nhạc về định dạng là FLAC, APE. Em dùng phần mềm total video converter để chuyển sang dạng mp3(để nghe trên xe). Em chọn bit rate là 320kbs luôn, nhưng không hiểu sao khi conver xong thì bài nhạc từ 26M bây giờ chỉ còn 16k, không nghe được luôn. Sau đó em mới thử làm lại bằng cách conver từ flac sang wav rồi sang mp3. bây giờ nó mới chịu!
Âm thanh mấy bài nhạc định dạng flac nghe rất hay! tiếc là không thể đọc được trên đầu DVD trên xe!

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

vovinam nói:
Vậy bác dùng phần mềm của bác hoanggiang trên kia đi, 1 phát ăn ngay, khỏi làm lòng vòng.
Em thyấ trong topic này đâu có bác nào là hoangiang đâu ta ?

Hạng B2
18/4/09
378
398
63

NganGiang nói:
Bác cài bộ Klitecodec (mới nhất thì tốt) là nghe bằng WMP được đó bác.
Hoặc cài cái này có thể thay thế hoàn toàn WMP

http://forum.sharingvn.ne...ted-plus-portable.html

Em đã cài đặt xong, và đã nghe thử được rồi.Cám ơn bác nhiều nghe. Em thêm 1 thắc mắc nữa là: đã thử convert từ .flac sang .wma, vậy cái này có sử dụng được cho máy MP3 không ạ, nếu ko được thì làm sao convert từ .flac sang .mp3

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Sang được nhiều định dạng lắm bác. Cái nào nó chưa có code thì nó sẽ yêu cầu online lấy code về.
Máy mp3 nào hổ trợ wma thì nghe bình thường.
Bác vào option của convert format > encoding > encoder như trong hình đính kèm, chọn đuôi cần conver là xong.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

DickLau nói:
NganGiang nói:
hcivic nói:
Cảm ơn bác NG rất nhiều! Mau mau đi sắm ổ đĩa thôi! Bác NG trở lại rồi kìa...:p

Dạ, sắm ổ lớn lớn nhe bác.

anh có 3 ổ 1.5T có đủ không?
Ai biết đủ không à, anh chứa được số lượng nhạc trên internet thì có lẻ gọi là đủ.
Hì..hì..thấy lang thang chọc ghẹo người ta chắc là khỏe hẳn rồi hả anh ? Chúc anh cùng gia đình Giáng Sinh vui vẻ !

Hạng B2
18/4/09
378
398
63

Aha, em đã làm được rồi mấy bác ơi, thank you mấy bác nhiều nhiều nha. Cái Media center em cài về nó chỉ cho dùng 30 ngày thôi, vậy bác có key thì cho em xin với