Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Khóa BMW 320i bị hư, sửa ở đâu?

Hạng F
29/10/16
11.611
22.343
113
Pháp
Bấy bá luôn rồi anh. Dàn điện còn đại tu luôn rồi. Cái của bác chủ cần phải thay cái cụm ngàm này, chứ bị giật ra vậy nó bể ngàm hết rồi, gắn lại sớm muộn nó cũng bung nữa, trước em tiếc tiền giờ truyền lại kinh nghiệm cho các bác.
Thì cái ngàm bể là một chuyện, nhưng cái nhận và phát (récepteur/meteur) hỏng là ăn cám. Còn support bằng nhựa thì nên thay nếu có thể

Tập Lái
5/2/20
18
13
3
HCM
Dạ ko phải là kẹt khóa á mà xe em là khóa như vậy nè đáng lẽ tắt máy là nhấn vào cái là bung khóa ra nhưng tui nó ko nhấn mà cứa dùng lục rút ra nên nó ra luôn vậy á, bây giờ xe nhận chìa nửa ạ.

Gắn cái nhựa này vào vị trí cũ ko đc hả bác, nhìn thì ko thấy vết gãy nên có thể nhét vào lại thì nó vẫn bt

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.611
22.343
113
Pháp
Gắn cái nhựa này vào vị trí cũ ko đc hả bác, nhìn thì ko thấy vết gãy nên có thể nhét vào lại thì nó vẫn bt
Theo nguyên tắc thì nếu không gẩy , nứt thì được, nhưng sau nầy thì không biết, tuỳ tình trạng miếng nhựa đó (support), nhưng thường thì người ta thay hết, nếu đúng theo quy trình và tư duy của xe âu

Tập Lái
31/3/22
12
8
3
45
Bấy bá luôn rồi anh. Dàn điện còn đại tu luôn rồi. Cái của bác chủ cần phải thay cái cụm ngàm này, chứ bị giật ra vậy nó bể ngàm hết rồi, gắn lại sớm muộn nó cũng bung nữa, trước em tiếc tiền giờ truyền lại kinh nghiệm cho các bác.
Cám ơn MN em vừa thay luôn cả cái cụm luôn rồi ạ, bây giờ thì ok rồi.