Công Nghệ Khóa Vi sai " Dẻo "

Hạng C
19/4/06
503
7
0
RE: Khóa Vi sai " Dẻo "

chắc mấy cái xe đó cũng phải có đèn báo đã gài cầu như mấy cái xe tải chứ bác nhỉ!
Trích đoạn: gamo

Chắc cũng khối lần chất dẽo dẽo bỗng nhiên thành mạch nha và tài xế tự hỏi
Quái , sau dạo này mình hay ghé cây xăng quá

Tập Lái
24/7/05
22
0
0

Trích đoạn: Thanhhaiduong

chắc mấy cái xe đó cũng phải có đèn báo đã gài cầu như mấy cái xe tải chứ bác nhỉ!

Em chỉ phỏng đoán theo lý thuyết chứ xe có hai cầu em chỉ ngồi lên chưa tới 10 phút nên hỏng biết hết. Cám ơn bác đã nhắc chổ em sai

Hạng B1
8/12/06
82
4
0

Có chú lái xe đi xe có cái bộ vi sai dẻo này mà không biết (xe Subaru Impreza biển 80 của bộ nội vụ). Vì cứ nghĩ xe hai cầu là tốn xăng nên chú có sáng kiến tháo ngang của bánh trước. Kết quả là đi toi luôn bộ khớp chống trượt.

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
Re: RE: Khóa Vi sai " Dẻo "

Ai đồng ý em baned nick này vì câu bài??

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Air Bag nói:
Ai đồng ý em baned nick này vì câu bài??
Bài này bổ ích mà. Moi lên cho mọi người đọc rất tốt. Ít người biết nguyên lý này lắm.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

Con công nông isuzu em đang chạy cái quạt két nước cũng nối với cốt máy nóng thì bám chặt.
Em đang có cảm giác dạo này nó ít có lỏng ra nên máy lâu nóng quá, tự sửa có khó không bác ?

Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53
Der Fahrer nói:

mà không biết khi xe qua chỗ lầy rồi thì cái "dẻo dẻo" ấy nó có nguội nhanh để rời ra không các bác nhỉ???:D
Câu hỏi cực Thông minh !
...Đó là một nét trong mặt trái của tấm huy chương ...
Dzậy là em hiểu vì sao Ếch thường vào cây xăng tránh nắng gồi!!! vì Việt nam là vùng nhiệt đới nên cái dẻo dẻo đó cứ thành Bạch Nha - full time chứ gì???

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Mazda 323 Amateur nói:
Der Fahrer nói:

mà không biết khi xe qua chỗ lầy rồi thì cái "dẻo dẻo" ấy nó có nguội nhanh để rời ra không các bác nhỉ???:D
Câu hỏi cực Thông minh !
...Đó là một nét trong mặt trái của tấm huy chương ...
Dzậy là em hiểu vì sao Ếch thường vào cây xăng tránh nắng gồi!!! vì Việt nam là vùng nhiệt đới nên cái dẻo dẻo đó cứ thành Bạch Nha - full time chứ gì???
Khi các bánh hết hiện tượng trượt đồng tốc với nhau thì chức năng gài cầu sẽ kg còn tác dụng (bởi vậy nó mới gọi là auto). Khi chạy onroad mà cầu gài 4x4 là cảm giác lái biết liền rung tay lái và nặng lái.