Hạng B2
1/10/12
146
151
43
Biên Hoà Đồng Nai
Mỗi người mỗi sở thích, đừng ai xen vào sở thích của người khác. A chủ xe thấy đẹp thì chia sẻ với ae, vậy mà sao nhiều người bình luận tiêu cực vậy nhỉ.
Đa số họ không có hiểu biết nhiều về độ xe và hình dung được những cái mình làm nên ko cần quan tâm đâu bạn!

Hạng B2
1/10/12
146
151
43
Biên Hoà Đồng Nai
Dạ bọc ống bảo ôn tác giả là em nhe chủ thớt...anh chị có thể qua kênh em ủng hộ ạ...em có làm chi tiết cách làm luôn ạ
Này chả ai là tác giả cả bác ạ! Thợ điện lạnh cả nước gần như biết từ rất lâu rồi vì trước đây hệ thống lạnh các xe đời cũ khá yếu nên phải làm trò này! Và tất nhiên nó làm giảm tuổi thọ lốc lạnh đáng kể!

Bác chỉ cách là làm và chia sẻ với anh em để hiểu biết thêm như vậy là tốt rồi! Đừng nói mình là tác giả bác ơi!

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Em chỉ chém mỗii chỗ ngồi đè seatbelt với lại xe độ mà để cái khoang máy thấy gớm. Zị hoy :p

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Này chả ai là tác giả cả bác ạ! Thợ điện lạnh cả nước gần như biết từ rất lâu rồi vì trước đây hệ thống lạnh các xe đời cũ khá yếu nên phải làm trò này! Và tất nhiên nó làm giảm tuổi thọ lốc lạnh đáng kể!

Bác chỉ cách là làm và chia sẻ với anh em để hiểu biết thêm như vậy là tốt rồi! Đừng nói mình là tác giả bác ơi!
bác có thể nói nguyên nhân làm giảm tuổi thọ của lốc k ạ?

Tập Lái
28/6/21
1
1
3
37
bác có thể nói nguyên nhân làm giảm tuổi thọ của lốc k ạ?
Theo em hiểu như vầy pác (e ko biết về điện lạnh nên nói sai thông cảm):
Bình thường khí gas nóng dạng hơi, được nén qua lốc lạnh thành dạng lỏng, rồi trả ngược qua dàn nóng để giải nhiệt và cho bay hơi chuyển thành dạng hơi lại, do hãng đã tính toán nhiệt độ vừa đủ để toàn bộ khí gas dạng lỏng nó chuyển thành dạng hơi hết, mà mình bọc ống bảo ôn làm nó chuyển đổi ko hết, nên vẫn còn khí gas dạng lỏng tồn lại trả về, làm lực nén với tính toán ko đúng với lúc đầu nên ảnh hưởng tuổi thọ lốc lạnh.
Có sai chổ nào các pác đính chính giúp em với

• Like
Reactions: thythy2019