Hạng C
30/3/14
605
912
93
Bác có hình con ấy send cho em ít xem đỡ nghiền với, em vừa thanh lý xong chú 2B ổn định tài chính rồi, làm việc với bà cả xong là ok hehe
mail em [email protected]

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Bác có hình con ấy send cho em ít xem đỡ nghiền với, em vừa thanh lý xong chú 2B ổn định tài chính rồi, làm việc với bà cả xong là ok hehe
mail em [email protected]
Nếu dự định vài tháng sau mua xe. Thì bắt đầu giờ nên lên 4banh xem ai bán xe . Hẹn ra xem dần dần là vừa. Xem càng nhiều xe càng tốt. Đi coi tận mắt, day tận tay. Chứ nhìn hình không ăn thua bạn à.

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Với 1 người lần đầu đi mua oto không có người rành đi chung như em thì coi càng nhiều chắc càng ngu ra, em tính ghé bác coi trước, cũng là để học hỏi thêm thôi :)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Vấn đề bảo dưởng ốc bánh xe. Sau thời gian dài không tháo ra, các ốc đều rỉ sét. Kể cả mặt ngoài chổ tiếp xúc bánh xe.
Với các tắt-kê bánh xe, rất nhiều con không thể vặn ra bằng đồ nghề theo xe. Đứng dậm cũng không ra vì quá cứng. Phải dùng týp thường với ống sắt nối dài mới mở nổi.
Nên anh em nào chưa từng mở bánh thay thử, thì nên mở ra 1 lần vô mỡ bò này nọ cho chắc ăn. Chứ nhở đi xa hay đêm hôm bị xẹp bánh. Đồ nghề theo xe mở bánh không nổi thì mệt. Bôi mỡ xong dẩm chân lên là mở nhẹ nhàng.

Khoe xe E46 mới mua + quá trình dọn xe.

Còn mặt ngoài bị khô , sét rất khó thể tách rời bánh xe ra. Phải đập vỗ dử lắm mới rớt bánh ra. Nhằm khi nào mệt hay đói là tháo ra không nổi luôn.
Nên cách xử lý là dùng lưởi cưa sắt cạo sạch, sau đó dùng bàn chải sắt sạt lần nữa. Rồi dùng chai mạ kẻm của liqui xịt lên là khỏi sợ rỉ sét sau này .

Với các lổ ốc thì cứ nhét đầy mỡ bò vào. Sau đó là vặn vô nhẹ nhàng , không bị tiếng két két ê răng nữa. Khỏi sợ rĩ sét ốc nữa.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Tháo 4 tay nắm cửa đi mạ crom : 1.000.000 vnđ.

---------------------

Đi đăng kiểm, mua lại bảo hiểm, đóng phí đường bộ 1 năm + để tấm lòng cho gió nó bay nữa.
Tổng cộng : 3.000.000 vnđ

===================================

Dán film chống nóng : 3.600.000 vnđ

====================

Thay 4 vỏ, cân mâm, dặm sơn sơ sơ mấy chổ xước : 1.900.000 x4 = 7.600.000 vnđ

Do chi nhiều quá, nên em chỉ chơi vỏ vietnam.

----------------------------------------------------------------------------

Chi phí đến thời điểm này là : 58.270.000 vnđ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/3/14
281
230
43
:3dtangqua:
Tháo 4 tay nắm cửa đi mạ crom : 1.000.000 vnđ.

---------------------

Đi đăng kiểm, mua lại bảo hiểm, đóng phí đường bộ 1 năm + để tấm lòng cho gió nó bay nữa.
Tổng cộng : 3.000.000 vnđ

===================================

Dán film chống nóng : 3.600.000 vnđ

====================

Thay 4 vỏ, cân mâm, dặm sơn sơ sơ mấy chổ xước : 1.900.000 x4 = 7.600.000 vnđ

Do chi nhiều quá, nên em chỉ chơi vỏ vietnam.

----------------------------------------------------------------------------

Chi phí đến thời điểm này là : 58.270.000 vnđ.
Trời!!! Voi số tiền này gần dc con SH Việt nam rùi...cubi oi! Mua bim cũ khuyến mại em SH có vẻ hấp dẫn hơn ấy chứ...

• Like
Reactions: LeeNgoc
Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Xong hết mà cỡ con SH VN nhưng yên tâm đi và cảm nhận độ sướng của BMW thì vẫn còn quá rẻ -- cơ mà giá này với chất lượng này là pác Cubi làm chứ anh em không trong nghề thì chắc cỡ 1.5 chiếc SH rồi...

• Like
Reactions: tonybom
Tập Lái
11/12/13
37
13
8
Rất ngưỡng mộ Bác Cubi! Bác Cubi có biết chỗ nào nhận dọn xe đến từng chi tiết như Bác làm không chỉ cho em với! Em thì mù tịt về xe nên nghỉ rằng, có được chỗ nhận làm như vậy, em sẽ mang xe vào gửi rồi khi nhận lại xe ... có được bao niềm vui sướng!