Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
miumiusg nói:
...
Bác ơi cho em hỏi: ngọc lan đã vào mùa nở hoa rồi hả bác? Vì hôm trước ra hanoi cảm giác đã hưởng mùa hoa, nhưng lại nhớ ra hoa nở rộ có lẽ vào....mùa hạ???
Có lẽ " Trong này không có mùa đông". Nên Ngọc lan nở quanh năm. Cứ rộ lên, rụng hết, rồi lại nở rộ đợt khác...

Tập Lái
21/6/08
18
0
0
tuando1223 nói:
thang_nhovang nói:
Hôm nay đi đón F1 về .F1 vừa chạy ra cổng là khoe đậu Starter vẻ mặt rất là hớn hở làm em vui lây . Khoe với mọi người niềm vui nho nhỏ của em ( F1 nói vậy là con được học tiếp lớp 3[sup]1[/sup] rồi không bị đuổi qua lớp khác - Em lại suy nghĩ sao mới lớp 2 mà cũng có nhiều áp lực vậy không giống thời em sau h học chỉ biết có chơi mà cũng thành người . Thấy thương con nhiều lắm nhưng mà biết làm sao được XH vốn dĩ nó thế rồi . )
Hôm nay con em đi học về, nó bẽn lẽn nói với bố rằng thi starter con chỉ đạt 14/15 khiêng. Nó sợ em la. Em ôm nó vào lòng nói rằng, vậy là con của bố giỏi lắm rồi. Nó mừng ra mặt. Thịêt là tội nghiệp con nít ngày nay.
Bác

Em nể
xử xự của bác với con rất đúng, không phải cô thầy cha mẹ nào bây giờ cũng làm được như bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/8/09
418
12
18
Mr.Thiet nói:
Theo bảng hướng dẫn, cả 2 đường, 3030 đều được...quay đầu :
Khoe !

Tư liệu còn nhiều mà 888 ít thì...phí.
Cầu Hùng Vương, tp Tuy Hoà, bắc qua sông Đà Rằng ( Sông Ba), ở đoạn gần cửa biển. Cầu chính dài 1280m :
Cuối tuần 23 - 24/03/2013 vừa rồi, em đi phó hội ở Tuy Hòa. Lúc về cũng phi qua cầu Hùng Vương. Từ cái bảng này (chân cầu phía Nam) chạy thêm khoảng 1 km nữa thì đường rẽ phải, ngoặt ra biển và hết nhựa đến nền đường bằng đất. Em hỏi công nhân: Đường đã thông đến Vũng Rô chưa. Họ nói thông rồi. Em chạy 1 đoạn ngắn thì thấy xe gần hết xăng. Không dám mạo hiểm, em quay lại ra Quốc lộ 1 (Phú Lâm) về Nha Trang.

Hạng B2
19/8/09
418
12
18
Mr.Thiet nói:
Trưa nay, đoàn tiền trạm OX đến thăm tệ xá của Mr.Thiet . Chụp tấm hình lưu niệm dưới bóng cây ngọc lan, mùa này bông, lá rụng đầy sân :
Khoe !

Cây ngọc lan nhà bác Thiết ra hương thơm ngan ngát. Chợt thấy lòng mình nhẹ nhõm, thanh thản trong hương ngọc lan nồng nàn.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Hôm nay, mình mượn XNL để ...Khoe một sự kiện khá đặc biệt.
Chả là mấy hôm trước, ace Quân giới cũ đang định cư loanh quanh HN, rủ rê nhau lên thủ phủ " Khu tự trị Việt Bắc" để dự đám cưới lớp con, và họp mặt lớp QZK65 của bố mẹ chúng.
Ấy vậy mà cũng gần 50 năm, từ hồi 1965 ấy...
Lớp thanh niên thời ấy, đã từng qua đạn bom huỷ diệt, rồi những khó khăn đời thường thời hậu chiến. Không ít người của K65QZ đã không chờ được đến hôm nay. Số còn lại, cũng đã trên dưới thất thập :
Khoe !

Cũng thời ấy, Mr.Thiet đang làm công nhân ở Thủ đô, tình nguyện gia nhập quân đội, và được phân công vào Quân giới. Tiếc là đường xa ngàn dặm, VC mình không thể có mặt trong buổi gặp gỡ này :
Khoe !

Những bông hoa của Z1,A5,X100...thuỡ nào :
Khoe !

Bà " Thủ trưởng" nhà mình dương kính cận,màn hình phóng to khuôn mặt từng người bạn. Ai cũng có nét quen quen, nhưng chỉ nhận đúng tên vài...cụ :
Khoe !

" Đặc tả" các bà nha. Răng "gin" vẫn khoẻ, nụ cười vẫn tươi :
Khoe !

Đây nữa, vui như hội :
Khoe !

Tươi như hoa :
Khoe !

Và cười...tít :
Khoe !

Ôn lại cảnh...xếp hàng đong gạo ? :
Khoe !

Xem ké :
Khoe !

Cầu thủ đội bóng đá Z1 thời "Chống Mỹ cứu nước" . Lâu ngày không...đá, giờ bụng bự quá rồi :
Khoe !

Bác này còn...cái quần bộ đội :
Khoe !

Ngồi...thở, sau vài sét bóng bàn :
Khoe !

" Dế" này thua " cùi bắp" của Mr.Thiet :
Khoe !

Cựu cầu thủ và nghệ sĩ :
Khoe !

Hồi lâu rồi, cái thời còn bao cấp, từng có câu :" Đầu đường trung tá vá xe, cuối đường thượng tá bán chè đậu đen".
Bác thượng tá này, giờ không cần mần mấy việc lặt vặt, mà sở hữu hẳn một quán...bún riêu, cỡ nhất nhì Thủ đô ấy chứ :
Khoe !

....
Cậu em vợ Mr.Thiet gửi số ảnh trên bằng Mail cho anh chị. Tôn trọng " nhiếp ảnh gia", mình không cắt cúp gì. Chỉ Resize cho vừa cỡ, sửa sơ độ sáng, độ nét, cho dễ xem...
Không ít các bác trên, có các con, cháu đang sở hữu 4B xịn, biết đâu họ tình cờ ghé thăm thớt này, xem ảnh...các cụ. Xin thông cảm cho Mr.Thiet nhé.
Thú thật, Mr.Thiet mình cũng chỉ nhận ra được các..."em" : Nga, Ngoan, Hoà...
Hẹn sẽ có ngày được gặp lại bạn bè QZ cũ tại Thủ đô. Mong lắm !
...
Tối nay, qua Video YM. Mr.Thiet biết được là chẳng có đám cưới nào cả. Chỉ là rủ rê họp mặt tận...Thái nguyên, theo sáng kiến của chủ nhà. Sau khi tay bắt mặt mừng là ăn uống, hò hát rồi các ông già bà lão rủ nhau đi hồ Núi Cốc...
Khoe !

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Tất cả các chương trình gặp lại bạn cũ dù già hay trẻ, thì trên khuôn hình của các phó nhòm luôn là các gương mặt vui vẽ, hớn hỡ, rạng rỡ ...

Tiếc cho bác Mr. Thiết lần này lỗi hẹn. Chúc bác sớm ra Thủ đô gặp lại các đồng đội của mình.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
chắc bác Thiết tiếc lắm và cũng vui lắm! làm lại cái họp mặt này trong... Nha trang đi bác?!:)