Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Các bác BFC thân mến , em vẫn day dứt mãi vì BFC chưa có logo , biểu tượng của hội :(
1 chi hội mạnh phải có Logo (như KIAFC, MBFC ) hoặc slogan như SFC (We're SFC) .... hoặc cả 2

Nay em xin mạnh dạn làm topic mong anh em góp đá vào xây 1 cái logo , biểu trưng cho BFC hùng mạnh và để khi ra đường chúng ta biết mà chào nhau hoặc trên đường thiên lý giúp đỡ nhau

Em design cái logo này , mong được sự góp của các bác trong hội (có tham khảo topic cũ của bác Tiêu Kiếm)

Khởi động lại kế hoạch logo cho BFC

Em xin giải thích :

- Logo BMW được cách điệu thành hình quả bóng , rất phù hợp với tinh thần <span style=""color: #0000ff;"">đam mê đá bóng </span>của BFC . Vả lại chúng ta đang là ĐKVĐ OS-Cup 2011 mà , hehe :D:D
- Dáng người với tư thế cầu thủ chuẩn bị vung cú sút , rất mạnh mẽ . Trên vai là chữ BFC . Có thể chỉnh lại màu và font chữ
- Chúng ta cùng tập hợp lại với nhau dưới mái nhà OS , vì vậy em đặt<span style=""color: #ff6600;""> lá cờ màu cam đặc trưng của OS</span> .
- Nền<span style=""color: #0000ff;""> lá cờ là sọc 3 màu nổi tiếng của //M </span>. Biểu tượng của <span style=""color: #0000ff;"">BFC luôn luôn là lá cờ đầu trong phong trào độ xe </span>với những thành viên tiu bỉu như bác V8 Tụt bô , bác Bimmer tụt nơ , bác 325 tụt xăm và Kút kít tụt đít ....

Theo em logo này diễn tả đầy đủ ý nghĩa của hội BMW . Ko biết ý kiến các bác thế nào , em thì em đang tự sướng , các bác cứ ném đá thoải mái nhé

Nếu các bác duyệt logo của em , hoặc bất cứ logo nào khác . Chúng ta sẽ dán lên <span style=""color: #ff0000;"">kính sau phía cao bên phải </span>và <span style=""color: #ff0000;"">kính trước phía cao bên trái </span> ; đảm bảo ra đường nhìn từ xa biết ngay đồng bọn

Mời các bác ném đá hoặc design những logo khác ạ

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Hi hi em thấy có ý nghĩa đó, nhưng chưa đồng ý lắm vì...logo hơi rườm rà! Thực tình thì em cũng chưa thể nghĩ ra cái nào cho ra hồn, nhưng logo nên gọn gàng, đường nét chắc chắn thì hay hơn, nhiều chi tiết quá sẽ rối.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
thực ra cũng ko đến nỗi rườm rà lắm vì em có tham khảo hình mấy bác dán hôm đi New Year ở VT . Lên vi tính cắt được hết

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em cũng thấy rườm rà và có quá nhiều tông mầu

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Hay N design lại chọn 4 màu chủ đạo, 3 màu của M và 1 màu cam của OS xem sao.
Em thấy cái vòng tròn logo BMW rất OK, hay là thiết kế chung quanh, bên trong cái vòng đó thôi. Cần thì in to gần bằng cái miệng bát ăn cơm là thấy hết.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
moonriver nói:
Hay N design lại chọn 4 màu chủ đạo, 3 màu của M và 1 màu cam của OS xem sao.
Em thấy cái vòng tròn logo BMW rất OK, hay là thiết kế chung quanh, bên trong cái vòng đó thôi. Cần thì in to gần bằng cái miệng bát ăn cơm là thấy hết.

logo BMW ko đổi màu , màu cam OS ko đổi . Vậy thì đơn giản là nhuộm cam thằng hình người rồi để chữ BFC màu xanh BMW hoặc màu trắng là đạt yêu cầu "ko màu mè" đúng ko ?

mấy bác nghĩ sao ?

Hạng B2
20/9/08
155
5
0
Em phải công nhận, logo cho BMW fan Club, khó thiết kế...

BMW Hà Nội, vẫn chưa có được logo chính thức......

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
bác Lyhongchuong thập thò ở dưới kia :D Logo design vậy cắt vi tính vẫn được chứ bác ?

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
E vote cho viec design 1 logo mới ... quan điểm của e thì cứ lấy màu của ///M và logo làm chủ đạo , nếu ôm thêm màu cam của OS vào thì nhiều quá , thiết kế hình học thì không nên bó hẹp trong hình tròn . ... và mang tính funny 1 tí cũng duoc ...không cần nghiêm túc quá.
Ví dụ : bác làm cái hình chú tiểu ôm cái cờ BMW //M cũng được :)... phong cách của BFC là free style mà !