Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Ko bac, nó có nghĩa là Tục :))

Bác Akin cũng là dân chụp hình,bac cũng phải hiểu là đâu cứ phải chụp chính diện là đẹp. Phải chụp góc or đầu đuôi or focus hay thậm chí out nét nó mới đẹp chứ

Ko lẽ đã đi xe BMW rồi cũng phải có hình cái logo roi lai phải có chữ BMW lên cho ng ta rõ mình đi xe Bim ?!?!?!

Anyway, bác nào có tâm huyết và có khả năng thì thiết kế để anh em vote, chứ ko ai làm gì thì đến bao giờ hội mới có logo

Hạng B2
17/1/11
236
0
0
Y guong rat hay Minh cung dinh hoi vu nay.... Nhung moi offline LAN dau nen kg dam ho he.....hihi...... Don gian se dep....

Hạng B2
14/12/11
148
0
0
12
E có ngu kiến tí: với tinh thần đơn giản và ấn tượng, các bác cứ thiết kế chữ: BFC cách điệu, màu sắc độc đáo dễ nhận biết trươc, sau đó muốn đóng khung hay thêm gì thì tính sau ạ

Hạng B1
5/9/11
51
0
6
36
Hoan nghênh ý tưởng làm logo của bác Bee
Khởi động lại kế hoạch logo cho BFC
E cũng khoái mấy vụ Decal này lắm nên cho e hóng hớt tí nhé. Ý tưởng dựa trên mẫu này

Mình sẽ thay chữ ///M bằng chữ BFC
- Option 1: BFC trắng, 3 sọc 2 bên màu xanh-xanh đậm-đỏ
- Option 2: B màu xanh, F xanh đậm, C đỏ
Trình pts còi nên ko làm ra đc hình thật cho các pac xem thử 2 options [>:p]
Ah Logo mà 3 màu là e thấy hơi bị nhiều rồi, ko cần phải cưỡng ép màu cam của OS vào nữa :D

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
em làm logo kiểu đó thế nào cũng có người phán là tưởng quảng cáo cho Adidas 

Anyway, nền đen cũng như các nền màu tối khi dán lên kính xe không nổi bật lên đâu . Bởi vậy cứ cưỡng ép màu cam OS vào thì cũng có cái hợp lý là đi từ xa đã thấy nhau . Tất nhiên ko phải cam hết mà là phối màu vào

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Em có ý kiến thế này ( Cũng có thể em sẽ đóng góp 1 mẫu )

Vì bản thân Logo của BMW đã chứa đựng bề dày lịch sữ của hãng và phong cách của người chủ xe do vậy mình cần đơn giản hóa triệt để làm sao cho không bị đề-phô, chỏi với biểu tượng lẫn biểu trưng của hội .
Em có thấy mấy ý kiến của logo các hội BMW trên thế giới. Các bác nhà ta ai là Designer nghiên cứu:

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
hay nhưng ko khả thi . Vì biểu tượng đó là tập hợp nhiều Club(s) trên toàn Canada
cò BFC anh em mình chắc 30++ xe là cùng .
Làm 1 biểu tượng vui nhộn như mấy con linh vật các giải WC , Euro hợp lý hơn

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Sáng tác Logo nói chung và logo riêng cho 1 Fans Club cho 1 thương hiệu xe là rất khó, xe BMW thì hầu như là càng khó! Lí do là phải đáp ứng nhiều yếu tố: đơn giản nhưng thẩm mĩ về hình dáng, sự nhận diện và cá tính riêng, một nét kiêu hãnh của dòng xe xứ Baravia này và cuối cùng là phải đáp ứng tính hợp pháp của nó!

Đối việc sáng tác cho Logo Fans Club của BMW, chúng ta không nên CHẾ mà đã có hướng dẫn của các Club bên châu Âu và US, mà đã được các nhà thiết kế mỹ thuật design xứ Âu đầu tư sáng tạo sẵn, đã đánh giá cao và đồng thuận từ chính hãng BMW! Ý tưởng về logo được cho phép các BMW Clubs sử dụng để thiết kế!

Link đây: http://www.bmwccbc.org/clublogo/logo-guide.html

EM xin tóm lại vài ý như sau:

1/ Hính dáng bên ngòai: đơn giản nhưng bắt mắt và dễ nhận diện, bao gồm các hình sau:

2/ Phải có Logo BMW, logo tiêu chuẩn, vị trí chuẩn như sau

3/ Phải có tên quốc gia và quốc kì đặt trưng

4/ Và đây là logo được đánh giá cao,

Hoặc

chúng ta tham khảo, thay chữ BRITISH COLUMBIA by VIETNAM và biểu tượng quốc kì Việt Nam màu đỏ, 5 cánh sao vàng tung trong gió lên trên thay cho hình quốc kỳ tụi nó, 1 dòng chữa màu cam “ Otosaigon” bên dưới mũi xe là xong! Chúng ta phải dự phòng cho cả BMW Fans trên tòan Việt Nam này sau này tham gia thì sao, nên chọn chữ Việt Nam là đón đầu thời cuộc!

Cái này em ko làm được phải nhờ bác nào rành Corel, 5 phút là xong! Em xin hết!

Last edited by a moderator: