Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Núm cần số xe Bác còn rin không, cái đó có thể do Núm cần số lút vào sâu quá nên khoảng chạy lên của cái ngàm chưa hết nên nó cấn khó vào, Bác lấy miếng gì lót ở trong cho cái Núm cao lên tí là ok. (à mà Bác vào số 5 thử, Bác ép hết qua bên phải đẩy lên số 5 được là đúng, còn nếu Bác ép hết qua phải mà không vào số được thì nhiều lúc do Bác lắp ngược nên khó vào số lùi)
Dạ các số khác rất em ái, số 5 cũng vậy duy chỉ có số de hơi khó tí với em thì ko sao do quen xe chứ người lạ chưa quen rât khó, do hành trình rút lên của em nó ngắn quá. Em đồ rằng lâu ngày sợi dây đó có độ dãn, giờ muốn căn chỉnh lại nhưng ko biết bắt đầu tư đâu hic.
Cần số của em còn nguyên bản, ngay cả cái núm cũng vậy nhưng nó dính chặt quá ko cách nào xoay để lột núm lên đc.

• Like
Reactions: LA PHONG
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Có thể như bác bên chênh nói là núm cần số bị ép sâu quá nên vòng số de khi móc lên chưa hết hành trình, bác nhớm núm cần số lên chút xem thế nào, đừng mạnh tay quá lỡ thế này là tốn xèng
Không biết có Bác nào làm việc này chưa???

• Like
Reactions: tuanbato
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Có thể như bác bên chênh nói là núm cần số bị ép sâu quá nên vòng số de khi móc lên chưa hết hành trình, bác nhớm núm cần số lên chút xem thế nào, đừng mạnh tay quá lỡ thế này là tốn xèng
View attachment 550528
Thanks, cái vòng số de như bác nói cấu tạo nó như thế nào nhỉ và nguyên lý nó ăn vào đâu khi mình kéo lên để gài đc số de. Có cái hình nào minh họa cho dễ hình dung ko anh Q?

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Nó có một cái gờ, đển đảm bảo khi nào muốn vào số de thì Bác phải móc lên, của Bác không biết vì lý do gì khi móc lên nó chưa lên hết hẳn nên cón cấn nhẹ cái gờ đó nên hơi vướng nhẹ.
Cái Núm cần số xe Fiat không vặn đâu Bác, mà chỉ rút lên thôi, có chỉ có mấy cái rãnh dọc để khỏi xoay thôi, không có ren, nên đừng xoay mà nó hỏng, khi rút lên từ từ đừng có giật mà nó hư :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuanbato
Hạng C
1/3/13
578
377
63
kích thước tương đương, hình dáng giống nhau, nhưng kiểu dáng thì ẹp ẹp hơn (theo con mắt của em với con gái em)

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Nó có một cái gờ, đển đảm bảo khi nào muốn vào số de thì Bác phải móc lên, của Bác không biết vì lý do gì khi móc lên nó chưa lên hết hẳn nên cón cấn nhẹ cái gờ đó nên hơi vướng nhẹ.
Cái Núm cần số xe Fiat không vặn đâu Bác, mà chỉ rút lên thôi, có chỉ có mấy cái rãnh dọc để khỏi xoay thôi, không có ren, nên đừng xoay mà nó hỏng, khi rút lên từ từ đừng có giật mà nó hư :3dcuoi:
Thanks bác, nghe bác tả em cũng lờ mờ hiểu đc phần nào. Có nghĩa cái gờ ngăn số de dính vào phần ống rút lên xuống bao quanh tức chỉ loanh quanh cần số, vậy thì chắc dễ xử em cứ tưởng phải có 1 sợi cáp dẫn xuống chỗ hộp số. Tuần trước cái tappi sàn em đã cũ em có lột ra bỏ sẵn tháo luôn bộ nỉ sàn ra giặt cũng có ngó quanh cụm cần số dưng ko dám nghịch, CN này rảnh chắc tháo cái hộc ra kiếm cách xử mới đc kaka. Tks again.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
kích thước tương đương, hình dáng giống nhau, nhưng kiểu dáng thì ẹp ẹp hơn (theo con mắt của em với con gái em)
Em thì lại ko khoái mấy cái đồ ốp vân gỗ, cứ nguyên bản là khoái. Kaka mỗi người một sở thích.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Thanks bác, nghe bác tả em cũng lờ mờ hiểu đc phần nào. Có nghĩa cái gờ ngăn số de dính vào phần ống rút lên xuống bao quanh tức chỉ loanh quanh cần số, vậy thì chắc dễ xử em cứ tưởng phải có 1 sợi cáp dẫn xuống chỗ hộp số. Tuần trước cái tappi sàn em đã cũ em có lột ra bỏ sẵn tháo luôn bộ nỉ sàn ra giặt cũng có ngó quanh cụm cần số dưng ko dám nghịch, CN này rảnh chắc tháo cái hộc ra kiếm cách xử mới đc kaka. Tks again.
Ờ, nghịch đi. Cái vòng hãm với cái lẫy nhự bên trong cũg triệu mấy đóa nha!