MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
RE: Không tắt đèn đọc sách -> hết bình điện

Trích đoạn: anit

nhưng mà để xe ngoài đường ban đêm mà ko bật demi lên là xxx hỏi thăm liền đó bác. nếu hay đậu ban đềm chắc phải câu thêm 1 cái bình nữa quá

Bởi vậy, đường nào cũng die :D , mình đang tình tới thay mấy bóng demi bằng bóng led cho đỏ hao điện, chứ gằn thêm bình phức tạp quá,

@tranvietanhtuan: bình mình mới đó chứ, chắc tại bóng nặng w quá -> hao bình ???????????????? [8|]

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Các bác nên có sẵn trong xe 1 sợi dây để đấu bình (dây loại tốt khoảng 150-200k) phòng khi hữu sự. Còn chắc ăn nhất mà lại sang thì bỏ ra 2t mấy mua cái bình đề lưu động, tên tiếng Anh là gì em quên rồi, cứ gọi tạm như vậy, sạc sẵn để trong xe khi hết bình lấy ra đề cái một, có cả chức năng đèn pin, hình như bác nào trên OS có quảng cáo một lần công ty bác ấy nhập từ Úc về.

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Dùng cái đôi dây nối bình là đơn giản nhất mà lại rẻ tiền nữa, khi sự cố nhờ xe bên cạnh là ngon ngay ai mà chẳng nhiệt tình giúp đỡ trong t/hợp đấy. Mua bình đề lưu động để lâu ko dùng nó cũng tự hết điện, khi cần dùng thì lại phải bê đi nạp (đặc biệt cần thiết với xe số AT vì ko thể đẩy nổ được).

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: DuyAnh2002

Dùng cái đôi dây nối bình là đơn giản nhất mà lại rẻ tiền nữa, khi sự cố nhờ xe bên cạnh là ngon ngay ai mà chẳng nhiệt tình giúp đỡ trong t/hợp đấy. Mua bình đề lưu động để lâu ko dùng nó cũng tự hết điện, khi cần dùng thì lại phải bê đi nạp (đặc biệt cần thiết với xe số AT vì ko thể đẩy nổ được).
Bác ơi cái đó nó chế ra để cắm sạc ở nhà như sạc điện thoại vậy đó, đâu phải mang đi đâu, chỉ trừ khi nhà bác cúp điện. À mà mùa khô này nghe nói cúp điện dữ à nghen, mua một cái dùng làm đèn điện luôn, tiện đôi đường. Nói vậy thôi chứ em chỉ xúi các bác mua, em thì chưa vì nó cũng gần 2/3 tháng lương của em rồi, lúc này vật giá leo thang quá, đành gác lại mấy thứ xa xỉ này vậy.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

@vovinam: em nghe đồn là có thể sạc qua tẩu thuốc nửa.

Hạng B2
24/10/07
254
0
0

Xe Bác để 5 ngày thì còn gì nữa , nếu xe lỡ quên đèn hoặc CD khi kiệt điện quá có thể đẩy cũng không nổ được đâu BÁc ạ, khi đấy chắc chắn phải nhờ câu bình rồi , cứ thủ sẵn dây câu các Bác ạ, nếu mình không bị cũng có thể giúp người khác mà. Bác nào giúp E là E chiêu đãi cafe nhé

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0

Dây câu bình ở ngòai bán đắt quá 70.000 vnđ/1m. Ở nhà mình có sẵn dây điện, dây rời, dây 30. Như vậy có đề xe nổ được ko?

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Hixhix, kiến thức về xe của em còn hạn hẹp lắm xin các bác chỉ giúp, dây câu bình là dây ra sao?Cái thằng Pre của em cái bình điện nó có che cái miếng gì đó lên trên 2 cái cực điện nên nói thật bình mà có hết điện có nước em khùng luôn chứ không biết câu sao hết các bác ạ.

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Dây điện thường câu may ra mới nổ đc các bác ạ, e bị 1 lần rồi. Vi dây nhỏ không đủ dòng.