Tập Lái
29/6/19
3
0
1
29
e mua bodykit là lạc theo camry mà cũng 30 trieu bỏ uổng các bác ạ :(
em vào nhà đã là lùi xe sẵn rồi
có chỗ nào mua 2 cái dẫn để giảm độ dốc như bác trên vẽ ko ạ

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
e mua bodykit là lạc theo camry mà cũng 30 trieu bỏ uổng các bác ạ :(
em vào nhà đã là lùi xe sẵn rồi
có chỗ nào mua 2 cái dẫn để giảm độ dốc như bác trên vẽ ko ạ
Làm hai cái dẫn đó phải có thợ đo chính xác rồi hàn, ráp chứ làm gì có sẵn mà mua, nhưng với loại dẫn bụng xong này phải khoan 4 lỗ âm sàn cho mỗi dẫn, khi ráp vào dẫn cũng phải có 4 cây lồi cố dịnh dẫn, không xe tới lui là đẩy chạy dẫn luôn là hỏng bét!
Còn cách ngầu hơn nữa là nâng cấp 4 nhún hơi tăng gầm mỗi lần lên xuống! :D

Hạng C
20/4/19
687
237
86
Mệt nhỉ. Khoái nhà có hầm, khoái xe gầm thấp, lại khoái body kit... Thấy nó chỏi chỏi nhau? :)

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Cái này, do có cửa cuốn nên không thể cố định được, nếu không cố định thì nhiều khả năng bánh xe sẽ đẩy nó đi chứ không leo lên, mà có leo lên cũng không giảm được bao nhiêu vì bị hạn chế chiều dài.
Cách tốt nhất là phá nền sân ra khoảng 2-3m về phía ngoài, làm lại dốc xuống với độ dốc thấp hơn. Hoặc nâng thêm nền trong nhà khoảng 0.5m để làm lại dốc, cửa cuốn set lại cái 1.
Cách tiết kiệm nhất là gỡ body kit ra bỏ.
Vote cho việc gỡ body kit, chỉ tốn công thợ.
Mấy nhà kiểu hầm này chạy mấy con SUV, CUV sướng hơn.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
49
Em nghĩ có thể làm giảm độ dốc bằng 2 cái dốc lên xuống xe bằng sắt như hình. Bác nghiên cứu thửView attachment 1953456
Bác chủ thiết kế như hình bác này chỉ giáo nhưng cố định hai đầu bẳng bản lề rồi úp hai bên vào trong khi xe lên xuống, khi nào đống cửa kéo thì mở (lật ra trước sau).

PS. Thiết kế rời thành 2 khúc úp vào trong khi chạy xe sẽ đảm bảo không bị trượt nhé bác.