Hạng D
16/10/11
1.737
9.703
113
Tối thứ 6 em về nha trang ngang đoạn này cấm vượt nhưng thấy đường khuya vắng nên vượt em 1 em tải và 1 em Phương Trang đi được thêm 3km bị đèn bin chiếu vào.
Em ngạc nhiên ko biết bị gì.
Tấp xe lề vẫn để xi nhan bước ra xe e cũng ko cầm theo giấy tờ
Em: Cho tôi hỏi sao đồng chí chận xe thổi tôi.
xxx: anh vượt nơi đường cấm vượt
Em: ( ngạc nhiên quá ) mình vượt cách đây 3km mà giờ nó mới bắt ko lẽ có camera...em hỏi cho xem hình ảnh bằng chứng vượt.
xxx: Anh đợi chút vừa lúc em PT và em tải lù lù lên anh ấy ra ra chỉ 2 em vào luôn đồng thời em nghe bộ đàm phát ra 2 tải, 2 tốc hành, một 4c đen, một 7c bạc nha anh.
Đến lúc này mới hiểu ra là xxx ở dưới đếm xe theo thứ tự rồi báo bộ đàm lên trên này, khi xe chạy qua đoạn cấm vượt em nào sai thứ tự có nghĩa là vượt...
Tài tải xuống: Anh có vượt ở cấm vượt không
Tải: Dạ không anh xe em chậm mà...
xxxx: anh có dừng xe ở đoạn cấm vượt không?
Tải: Dạ không anh.
xxxx: Anh thấy xe 7c này vượt anh không?
Tải: ú ớ gải đầu
Đến đây thì e fai chịu khó làm hư hix vì không biết cãi sao nữa có bằng chứng mà em cũng không biết tải này là cò hay thế nào.
AE nào đi gặp đoạn cấm vượt đường vắng nên cẩn thận nha..giờ xxx ko quay fim chụp hình nữa mà bắt cách này coi bộ nhanh gọn lẹ nhờ mấy anh tài làm bằng chứng đúng là ú ớ luôn hix.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/10/12
2.191
3.600
113
Hehe, quá nhanh quá nguy hiểm là đây! Tại hạ thật phục quá đi ah! Bánh mì ddeeey!

Hạng D
10/12/13
2.513
6.313
113
Cái này thi thường tải và khách sẽ Ừ, xxx chắc chắn lụm bánh mỳ!

Hạng D
18/12/10
2.040
2.497
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Vẫn là địa bàn Đồng Nai à? Bác xác minh lại xe tải có phải là cò mồi không?
Tóm lại cái chiêu dùng xe tải chạy qua chạy lại trên "những đoạn đường mà tài xế dễ phạm lỗi" (do biển báo không rỏ ràng, biển báo lắp đặt bất hợp lý, v.v.), đường tốt, vạch liền nhưng xe tải cứ bò như rùa, nhằm gài bẫy các xe ô tô gia đình để phạt đã trở thành hiện tượng rất phổ biển trên địa phận Tình Đồng Nai. AEOS phải chú ý để tự bảo vệ cho mình thôi.

Hạng D
10/12/13
2.513
6.313
113
Vẫn là địa bàn Đồng Nai à? Bác xác minh lại xe tải có phải là cò mồi không?
Tóm lại cái chiêu dùng xe tải chạy qua chạy lại trên "những đoạn đường mà tài xế dễ phạm lỗi" (do biển báo không rỏ ràng, biển báo lắp đặt bất hợp lý, v.v.), đường tốt, vạch liền nhưng xe tải cứ bò như rùa, nhằm gài bẫy các xe ô tô gia đình để phạt đã trở thành hiện tượng rất phổ biển trên địa phận Tình Đồng Nai. AEOS phải chú ý để tự bảo vệ cho mình thôi.
Em thì năm nay kiên quyết ko vượt gì cả. Cứ gặp xe rùa đèn kèn ko cho qua thì cứ tà tà theo nó, cùng lắm dừng lại xả nước cứu thân cho lành. hu h uh u

Hạng D
14/8/14
1.434
895
113
Không thể hiểu nổi nữa, chung quy là chỉ rình bắt phạt

Hạng D
31/10/14
2.039
4.419
113
Biên Hòa
Anh em nào rảnh, quay clip tập hợp đầy đủ chứng cứ, như tải chạy rùa bò quay đi quay lại nhiều vòng, tải chỉ xuất hiện khi có xxx, tải nhận tiền (từ xxx hay từ cò...). Các anh em tập thể làm đơn kiện cho ra ngô ra khoai coi sao. Chứ để vầy mãi sao được?
Bác nào mạnh thường quân nên hỗ trợ chi phí cho anh em quay clip.

• Like
Reactions: nhatchi
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Vô lý, không có bằng chứng hình ảnh thì không có căn cứ xử phạt.
Không thể xem số lượng và thứ tự xe ở một điểm này cách xa điểm khác để xác định việc vượt xe phạm luật, vì chẳng có đoạn đường nào cấm vượt dài như thế, nếu có cấm vượt thì cũng chỉ từng đoạn và xen kẽ là những đoạn hết cấm vượt.
Nói theo thuật ngữ xử án là : "trọng Chứng hơn trọng Cung"
Bác chủ hơi yếu bóng vía rồi !!!
Bác cho biết vị trí cụ thể ở đâu trong clip này, chỗ giáp ranh Đồng Nai & Bình Thuận ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Vô lý, không có bằng chứng hình ảnh thì không có căn cứ xử phạt.
Không thể xem số lượng và thứ tự xe ở một điểm này cách xa điểm khác để xác định việc vượt xe phạm luật, vì chẳng có đoạn đường nào cấm vượt dài như thế, nếu có cấm vượt thì cũng chỉ từng đoạn và xen kẽ là những đoạn hết cấm vượt.
Nói theo thuật ngữ xử án là : "trọng Chứng hơn trọng Cung"
Bác chủ hơi yếu bóng vía rồi !!!
Bác cho biết vị trí cụ thể ở đâu trong clip này, chỗ giáp ranh Đồng Nai & Bình Thuận ???
Các bác xem thánh tốc hành biễu diễn pha thường thấy trên QL1 ở phút thứ 14:25. Bác nào vừa lạy bác tài Phương Trang ở Bảo Lộc vào đây cúng ông thánh này luôn. Hoho

Hạng D
10/4/10
1.360
4.973
113
đường giờ làm hết vạch khác rùi bác