Hạng C
29/5/13
631
217
43
43
Tối qua 8h từ CR về tới Long Khánh gặp 1 em công nông bò 20km ngay đoạn bb cấm vượt và vạch đôi .... đèn kèn đủ kiểu nhưng hắn quyết ko nhường ... không kìm chế đc và em đã ... thế là

Hạng C
8/7/14
928
1.380
93
Không thể xem số lượng và thứ tự xe ở một điểm này cách xa điểm khác để xác định việc vượt xe phạm luật, vì chẳng có đoạn đường nào cấm vượt dài như thế, nếu có cấm vượt thì cũng chỉ từng đoạn và xen kẽ là những đoạn hết cấm vượt.

QL 1 sau khi nâng cấp hầu hết là vạch liền đó bác (nhất là đoạn qua Đồng Nai), tìm được chỗ vạch đứt bây giờ hơi bị khó vì thế thà đừng nâng cấp đường, để như cũ còn đi nhanh hơn.

Hạng D
20/7/07
2.664
2.509
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
dựa vào thứ tự xe mà phán vậy còn trường hợp mắc đái wá tấp xe vô lề đi đái, sau đó thứ tự thay đổi thì sao...bác chủ bị thuốc nặng rồi

Hạng D
16/10/11
1.737
9.705
113
Vô lý, không có bằng chứng hình ảnh thì không có căn cứ xử phạt.
Không thể xem số lượng và thứ tự xe ở một điểm này cách xa điểm khác để xác định việc vượt xe phạm luật, vì chẳng có đoạn đường nào cấm vượt dài như thế, nếu có cấm vượt thì cũng chỉ từng đoạn và xen kẽ là những đoạn hết cấm vượt.
Nói theo thuật ngữ xử án là : "trọng Chứng hơn trọng Cung"
Bác chủ hơi yếu bóng vía rồi !!!
Bác cho biết vị trí cụ thể ở đâu trong clip này, chỗ giáp ranh Đồng Nai & Bình Thuận ???
Em ko nhớ 9 xác bác lúc đó ban đem em đap cũng hơi nặng chân ga chắc do xe mới nó lướt mạnh hihi. Chi nhớ chạy thêm khoản 25p là gặp trạm thu phí đầu phan thiết mới biết là tới phan thiết.
Thật ra thời gian gấp e tranh thủ tới cana trước 12h đêm để nghỉ nên ko muốn chiến mất time mà bánh mì cũng ít nên bỏ qua

Hạng D
15/7/10
1.192
740
113
Sài Gòn
Đỉnh cao trí tuệ là đây chớ đâu !!!
Khó vậy cũng nghĩ ra...xin nhận tại hạ một sá.

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Cách đây nửa tháng em cũng từ Đà lạt về thành phố, đến Dầu Giây rẽ về Biên Hòa đoạn Trảng Bom gần 10g đêm, đường chỉ có hai làn, phía trước là hai xe tải nối đuôi nhau chạy 35km/h, em xi nhan, nháy pha xin vượt không được, chạy theo hai xe gần 5 km với tốc độ như vậy, trời khuya, nhìn phía sau mọi người ngủ ngả ngủ nghiêng mệt mỏi, mình thì muốn nhanh về, quyết định hên xui vậy, thế là vượt phải, vượt qua không thấy xxx đã nghĩ thầm gặp may, chạy hơn 1 km nữa có một chú Transit ford chạy sau xin vượt, mình chuyển làn cho vượt, chạy tiếp 2 km lên nhìn thấy trạm thu phí, đưa tay vào ví chuẩn bị tiền thì thấy chú xxx ra vẫy đèn pin vào. Ngạc nhiên vì mình vượt phải trước đó xa mà. Xuống xe với giấy tờ ra chào xxx, đồng thời thấy cái Transit ford vừa vượt mình (đúng luật) cũng đỗ đó.
Em: Có chuyện gì thế anh
xxx: Anh vượt phải hai xe tải
Em: Ủa vậy hả, khi nào nhỉ?
xxx: Anh chờ đó có người mang camera đến (đồng thời gọi vào bộ đàm: "đọc biển số xe vi phạm đi", trong bộ đàm vang lên số xe em, và số xe Transit ford, chắc vượt xe tải bên phải rồi mới vượt em)
Em: Ồ nhớ rồi, chắc lúc chạy sang phải nhường Transit ford xong thuận tiện vượt hai tải đó (phịa thôi), mà hai xe đó lì quá chạy chậm mà không cho vượt.
xxx: Vượt phải phạt 2,5 tr, giam bằng 2 tháng, báo về địa phương
Em: Báo đâu cũng được nhưng đừng giam bằng, Tết nhất đến nơi rồi
xxx: Anh làm ở đâu?
Em:Làm sửa chữa máy bay, nhân viên nhà nước cả, về mai còn đi làm sớm...
xxx: Làm sân bay vậy là bộ đội hả
Em: Vâng lính tráng cả mà
xxx: Vậy làm bb ghi lỗi nhẹ hơn nhé: dừng xe sai quy định gây ách tắc giao thông...
Em: Yes sir
Thế là mang bb về.
Mấy hôm sau quay lại trạm Suối Tre nộp phạt (1 tr) lấy bằng về. Qua khúc hôm trước, lúc này là tầm 10g trưa, lại thấy hai xe tải từ từ đi trên đường. Á à, vừa nộp học phí xong. Lần này em đi xe máy nên chỉ chạy theo bên cạnh thôi, đằng sau một em Santafe biển 60 bám theo, và nháy đèn xin vượt, dĩ nhiên là không được, một lúc thì xi nhan vượt phải, em chạy bên cạnh ngoắc tay mà bác tài không để ý. Chạy tiếp đến trạm thu phí không thấy xxx đứng chỗ hôm trước em mừng thầm bác kia gặp may. Nhưng qua trạm thu phí 2 km thì thấy đúng chú xxx mình gặp hôm nọ đang làm việc với bác Santafe...
Mọi người đã thông báo cho nhau về đoạn này rồi mà giờ mới biết và thành người trong cuộc cũng như chứng kiến. Thêm câu chuyện cho các bác tăng cường cảnh giác nhé!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Tối thứ 6 em về nha trang ngang đoạn này cấm vượt nhưng thấy đường khuya vắng nên vượt em 1 em tải và 1 em Phương Trang đi được thêm 3km bị đèn bin chiếu vào.
Em ngạc nhiên ko biết bị gì.
Tấp xe lề vẫn để xi nhan bước ra xe e cũng ko cầm theo giấy tờ
Em: Cho tôi hỏi sao đồng chí chận xe thổi tôi.
xxx: anh vượt nơi đường cấm vượt
Em: ( ngạc nhiên quá ) mình vượt cách đây 3km mà giờ nó mới bắt ko lẽ có camera...em hỏi cho xem hình ảnh bằng chứng vượt.
xxx: Anh đợi chút vừa lúc em PT và em tải lù lù lên anh ấy ra ra chỉ 2 em vào luôn đồng thời em nghe bộ đàm phát ra 2 tải, 2 tốc hành, một 4c đen, một 7c bạc nha anh.
Đến lúc này mới hiểu ra là xxx ở dưới đếm xe theo thứ tự rồi báo bộ đàm lên trên này, khi xe chạy qua đoạn cấm vượt em nào sai thứ tự có nghĩa là vượt...
Tài tải xuống: Anh có vượt ở cấm vượt không
Tải: Dạ không anh xe em chậm mà...
xxxx: anh có dừng xe ở đoạn cấm vượt không?
Tải: Dạ không anh.
xxxx: Anh thấy xe 7c này vượt anh không?
Tải: ú ớ gải đầu
Đến đây thì e fai chịu khó làm hư hix vì không biết cãi sao nữa có bằng chứng mà em cũng không biết tải này là cò hay thế nào.
AE nào đi gặp đoạn cấm vượt đường vắng nên cẩn thận nha..giờ xxx ko quay fim chụp hình nữa mà bắt cách này coi bộ nhanh gọn lẹ nhờ mấy anh tài làm bằng chứng đúng là ú ớ luôn hix.
:3dcuoi:

Hạng D
19/2/10
1.998
5.204
113
Địa bàn ĐN đoạn giáp với Bình Thuận về tới Dầu Giây đầy những biển cấm vượt,tối qua em về lúc 9h thấy nhiều xe 7c bị vịn ở những đoạn có biển cấm vượt,những chiếc xe chở đầy gỗ nguyên liệu đi như bò vậy,đi sau những xe này cảm giác nó làm sao ấy.

Hạng B2
10/12/14
138
98
28
34
Tối chủ nhật vừa rồi,em đi bình thuận (2b),thấy xxx bắt rất nhiều xe tải đường dài.
Đến khúc thi công đường vào cao tốc long thành - dầu dây,có 1 xe tải biển 63b bị lật ngang đường,xe chở cám thì phải,lúc đó cũng tầm 1h,thấy mấy xxx xuống dọn và bưng bê mà thấy tội,còn dân phòng thì đứng chơi,nhọ nhỉ.kẹt xe gần mấy km,vì chì cho xe chạy 1 bên mà thôi,bên kia bị phong tỏa,em sẽ úp cái clip cảnh kẹt xe cho các bác xem