Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
....
Buổi tối, nhà em đi xem show Nụ cười Angkor (Smile of Angkor). Trên đường đi khách đăng kí trước với HDV Campuchia, giá 28$ người lớn, 14$ cho trẻ em, nếu các bác mua vé trực tiếp tại nơi diễn thì giá vé là 45$ cho người lớn. Nhà em mua 2 vé lớn + 1 trẻ em hết 70$ :(

Smile of Angkor” do Trương Nghệ Mưu đạo diễn, cùng với dàn âm thanh ánh sáng lazer, phun nước... cực kì sinh động. Các bác chú ý ko quay phim, chụp ảnh khi show đang diễn. Các bác chỉ cần đưa điện thoại/máy ảnh lên là mấy em soát vé sẽ rọi đèn lazer vào mặt các bác !

Ở SiemRiep buổi tối rất buồn, chả có gì chơi nên HDV khuyến khích các bác đi coi show này. Trước là cho các bác đỡ buồn, sau là tạo thêm thu nhập cho Campuchia :D

Nụ cười Việt Nam :D
[Kí sự chùa Tháp] Sài Gòn - Campuchia 4 ngày 3 đêm - 06/2015

Khuôn mặt cười 4 hướng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
....
Sau khi coi xong Nụ cười Angkor, xe chở mọi người đi Chợ đêm mua sắm. Tour đi Chợ đêm ko nằm trong chương trình nên ai đi sẽ hỗ trợ 40.000VND cho tài xế/phụ xe.

P/S : Tài xế và phụ xe đều là người Campuchia. Lương tài xế 120$/tháng, phụ xe thì chỉ được bao ăn uống ko có lương, thu nhập chủ yếu nhờ vào tiền bo của khách. Một tháng đi vài chuyến thì đỡ chứ 1 chuyến là ăn mày luôn :(
Khách trong đoàn xe em thấy chú phụ xe tội nên ai cũng bo ít tiền, đi ăn buffer thì lén lén bỏ ít đồ ăn vào bịch đem ra cho chú.

Chợ đêm chủ yếu bán quần áo và hàng lưu niệm. Các bác khi mua nhớ trả giá mạnh vào nhé, 30-40% rồi từ từ tăng lên :D Chứ mới vào trả giá 50% là dính chấu á :D

Có khá nhiều cửa hàng bán đá quý. HDV Cam có căn dặn trước khi vào chợ, tuyệt đối ko nên mua vì toàn hàng giả, đểu, trả giá kiểu nào cũng dính !

Bà cả em mua 2 cái áo cho 2F1 giá 1$/cái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
.....
Ngày 2 : SIEM REAP (Angkor Thom & Angkor Wat)
Dậy lúc 5h30 sáng, 6h30 sáng có mặt ở phòng ăn, 6h30 lên xe khởi hành đi Angkor.
Vé tham quan Angkor là 20$/người, trẻ em trên 12 tuổi phải mua 1 vé. Mấy bác sẽ được chụp hình để in lên vé, tránh trường hợp mượn vé. Các bác giữ vé cẩn thận, nếu ko các bác sẽ phải nộp 100$ tiền phạt và 20$ mua lại vé mới nếu các bác để mất :D
Nguyên khu Angkor này do người Việt Nam tên Sáu Cò trúng thầu.
Xe dừng trước bảng này để mua vé.

Xếp hàng chụp hình.

Nhìn thẳng vào camera, cười lên 1,2,3. Xong rồi đó anh !

Hình được in lên vé tránh tình trạng dùng vé người khác !

Phải chuyển qua xe nhỏ hơn để có thể đi lọt vào các cổng của khu đền.
Trời nóng 37-38 độ, xe thì máy lạnh yếu xìu, nhíp nhiếc rơ hết. Qua cái ổ gà là đầu muốn đụng trần :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/1/14
2.963
4.973
113
Sài Gòn
Em cũng đi tour Camp vài lần nhưng không giống như lịch trình của bác.
Cái vụ HDV thì họ hay gài tiền bo ( tip ) lắm. Ngoài ra thì mọi thứ đều OK.
Hên cho bác không gặp anh em nhà Kendo ( Ken đu = c* đen ) chuyên môn gài đi thăm Người Việt ở biển Hồ với giá " cáp dùn " ( cắt cổ ). Chúc bác và gia đình có một chuyến du lịch thoải mái. Hihihi

Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
.....
Chuẩn bị leo lên đền đầu tiên. Anh áo xanh là nhân viên soát vé.

Đường đi khá dễ.

Cầu thang dốc khá nguy hiểm, bác nào có F1 nhớ chú ý.

F1 nhà em mấy cái vụ leo này thì số 1, em đi hông lại :(

Đền đang được tu sửa.

Hạng D
14/11/10
3.029
4.606
113
HCM
Em cũng đi tour Camp vài lần nhưng không giống như lịch trình của bác.
Cái vụ HDV thì họ hay gài tiền bo ( tip ) lắm. Ngoài ra thì mọi thứ đều OK.
Hên cho bác không gặp anh em nhà Kendo ( Ken đu = c* đen ) chuyên môn gài đi thăm Người Việt ở biển Hồ với giá " cáp dùn " ( cắt cổ ). Chúc bác và gia đình có một chuyến du lịch thoải mái. Hihihi
Có kêu gọi đi Biển Hồ luôn nha bác. Giá 25$/em. Đoàn em có khoảng 10 người đi, em ko đi. Tí em lấy hình của mấy người trong đoàn up sau ạ :)

Hạng D
17/8/09
3.369
31.575
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Có kêu gọi đi Biển Hồ luôn nha bác. Giá 25$/em. Đoàn em có khoảng 10 người đi, em ko đi. Tí em lấy hình của mấy người trong đoàn up sau ạ :)
Em nói thật, lúc trước em cũng nghe lời HDV đi tour Biển Hồ, nhìn vô thấy xô bồ xô bộn, bọn con nít thì cứ gặp khách du lịch thì cứ tươm tướp nhao lại xin tiền. Em thấy mà bực cả mình. Em thề nếu có đi campuchia thì ko bao giờ ghé lại.

Status
Không mở trả lời sau này.