Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Em định thay cái màn hình cho chiếc Carens 2014 với cái camera sau bị mờ quá. Nhờ các bác tư vấn giúp loại nào xài good mà giá hợp lý ạ, nếu có tích hợp luôn bản đồ và cảnh báo tốc độ thì tốt ạ

10/2/22
4
1
3
44
Em đang dùng con Caren 2009...cho em hỏi xe em bị gì ..mà khi không đóng kín cốp sau..báo đèn hở cốp...thì xe đang chạy tự nhiên tắt máy..đề máy chạy lại..chạy tắt máy...giữ ga cao thì k tắt...đóng kín cốp sau thì hết....là do sao ạ..xin cám ơn..ý em nói vụ tắt máy có do không đóng kín cốp không hay do nguyên nhân khác ạ?

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Lần đầu mua lại Carens 2009, bị tua dh rồi (sau này đi đại tu gầm mới biết, 12 năm ko dưới 18 vạn, gầm thì bấy chắc do cập lề ko êm), nhưng máy vẫn êm ru, bốc!
Vẫn chưa thay thước lái hay hạng mục gì lớn, ngoài all cao su, rotin gầm).
Good car!

Bạn Carens này có bệnh mãn tính là 10 xe thì chắc 10 con bị lock cửa yếu, sau vài năm là lock chập chờn, chuột ko hít, thay toàn bộ 4 cánh cũng chắc đấy, 10 chai.
Nếu mua shopee thì rẻ, chưa tới 4 củ cho 4 cánh, nhưng ngại tìm gara họ ko thay mấy cái vặt ntn!

• Like
Reactions: 4runner
Tập Lái
18/6/22
3
3
3
45
Lần đầu mua lại Carens 2009, bị tua dh rồi (sau này đi đại tu gầm mới biết, 12 năm ko dưới 18 vạn, gầm thì bấy chắc do cập lề ko êm), nhưng máy vẫn êm ru, bốc!
Vẫn chưa thay thước lái hay hạng mục gì lớn, ngoài all cao su, rotin gầm).
Good car!
View attachment 2729475

Bạn Carens này có bệnh mãn tính là 10 xe thì chắc 10 con bị lock cửa yếu, sau vài năm là lock chập chờn, chuột ko hít, thay toàn bộ 4 cánh cũng chắc đấy, 10 chai.
Nếu mua shopee thì rẻ, chưa tới 4 củ cho 4 cánh, nhưng ngại tìm gara họ ko thay mấy cái vặt ntn!
Bữa em mua con Carren 2009 hư hai lock cửa phía sau ..thằng lái nói đời này thì hai cửa sau không lock được.....về sửa thêm thước lái thay phuộc...và hai ống dầu dần 17 củ...ôm vợ 1 ..khóc hết nước mắt tình trạng vợ hai..thề từ đây không mua xe củ không nói chuyện với lái

Tập Lái
3/1/21
5
4
3
54
Các bác cho hỏi, có bác nào bị tinh trạng không khoá - mở cửa bằng remote không? cách khắc phục thế nào?
Thanks
Xe mình cũng bị lock cửa bên tài kg lock/mở bằng remote đc sau nhiều ngày nghiên cứu cạy ra thay cái mô tơ mới thiệt hại hết 100k + 1/2 ngày công, đóng/mở ngon lành. Nhưng cái sướng là mình tự làm.

Tập Lái
3/1/21
5
4
3
54
Em định thay cái màn hình cho chiếc Carens 2014 với cái camera sau bị mờ quá. Nhờ các bác tư vấn giúp loại nào xài good mà giá hợp lý ạ, nếu có tích hợp luôn bản đồ và cảnh báo tốc độ thì tốt ạ
Xe mình Carens AT 2011 chạy miệt mài mới đc 38k km , gắn màn hình Kovar thấy ổn

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Bữa em mua con Carren 2009 hư hai lock cửa phía sau ..thằng lái nói đời này thì hai cửa sau không lock được.....về sửa thêm thước lái thay phuộc...và hai ống dầu dần 17 củ...ôm vợ 1 ..khóc hết nước mắt tình trạng vợ hai..thề từ đây không mua xe củ không nói chuyện với lái
Nói a bỏ qua, a mua cái xe cũ thì tùy tình trạng mà thêm tiền làm cho nó ngon, có người thì bộ ghế 10tr, có ng nặng nữa thì full gầm cũng ít là 25tr... v.v các kiểu, chứ nói như bác con xe cũ mà đòi hoàn hảo như xe mới quê em nó đầy!

• Like
Reactions: Nguyen Minh Hoang