Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Chào các bác!
chiều nay, khoảng 18g10
e từ KiA Nguyễn văn Trỗi ra, e phóng thẳng qua đường rồi rẽ trái về hướng Q1
có 2 csgt chạy qua toét e lại bẩu: chỗ đó ko cho phép rẽ trái ngay, mà bắt buộc rẽ phải.
Các bác xác nhận giúp e! Thanks!
Cảm ơn bác nhé, giờ em mới biết để sau này tránh, chứ hồi đó giờ em từ kia ra là quay đầu về Q1 ngay chỗ giao với đường xe lửa, may mà chưa bị vịn lần nào nên giờ mới biết.

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
NVT là đường lớn 3 lane xe mỗi chiều lưu lượng lưu thông cao ... nhà em ngay đó, luôn thấy cảnh 2b từ đường tàu thẳng góc phóng ngang qua gây ùn tắc...ngày nào cũng phải lầm bầm chửi..giờ gặp pác chủ 4b mà cũng như vậy.. thật hết biết

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Chỗ đó giao với đường sắt sao ma quay đầu được. Bác chủ liều thiệt. Bác chủ từ lối vào KIA NVT chạy ra thì sao mà có biển cấm, biển báo.

Hạng C
17/11/14
829
919
93
KIA NVT có 2 đường ra. 1 là đường ra sau khi giao xe (có phiếu ra, có barie chặn), đâm ra con hẻm nhỏ xíu buộc rẻ phải hòa vào NVT, đi tới tầm chục mét là đường tàu --> chạy thẳng qua đường tàu quay đầu ở giao lộ tiếp theo. Bác nào quay đầu ngay đường tàu là phạm luật.

Còn lại thực chất là 'đường vào' khi các bác đem xe đến, đôi khi ko nhận xe hay sao đó có một số bác lùi lại chạy cắt ngang (song song đường tàu) rẻ trái vào NVT ra hướng Q1 luôn. Ở đó không có biển cấm, cũng không phải là quay đầu, nên theo em không phạm luật. Tuy nhiên đi như vậy là rất nguy hiểm, vừa cắt ngang dòng phương tiện không có đèn tín hiệu cả 2 chiều, vừa sát với hành lang an toàn đường sắt, chưa kể lúc chạy ra mà barie đường tàu hạ xuống mà bác chưa thoát thì ko biết làm sao. Cá nhân em chưa bao giờ chạy kiểu này, em hòa vào NVT quay đầu ở giao lộ tiếp theo vừa an toàn vừa hợp lý, khoản cách cũng ko xa là mấy.

Hạng C
6/1/10
936
4.339
93
HCM
hình cho các a bàn tiếp
KiA Nguyễn văn Trỗi, rẽ trái về Q1
Tôi đi từ "trong nhà" Kia ra, chỗ trước cột BB - giữa vạch trắng và cạch vàng nhá

Hạng D
11/3/15
1.881
5.298
113
Bác chuyển làn và quay đầu đó thôi. Khi bác đang đi như vậy thì chiều đường bên kia sẽ bị cản lại, có thể sẽ có xe phải dừng ngang trên đường tàu và nếu tàu tới sẽ có tai nạn. Đó là lý do có luật cấm quay đầu ở nơi giao nhau với đường sắt cho dù chỗ đó đủ rộng để xe không phải chạy trên phần đường ray. Ngày nào em đi qua đây cũng gặp một đám 2b và vài chiếc 4b quay đầu/rẽ trái.

• Like
Reactions: YellowBird
Hạng C
6/1/10
936
4.339
93
HCM
Bác chuyển làn và quay đầu đó thôi. Khi bác đang đi như vậy thì chiều đường bên kia sẽ bị cản lại, có thể sẽ có xe phải dừng ngang trên đường tàu và nếu tàu tới sẽ có tai nạn. Đó là lý do có luật cấm quay đầu ở nơi giao nhau với đường sắt cho dù chỗ đó đủ rộng để xe không phải chạy trên phần đường ray. Ngày nào em đi qua đây cũng gặp một đám 2b và vài chiếc 4b quay đầu/rẽ trái.
anh này dốt hình học quá.
hình như vậy mà nói "quay đầu"??
phắn:3dcuoi:

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Chắc chắn là ko qua lại chổ đường sắt được, sáng nay e qua bãi lấy xe ngay gần ngã tư đó có 1 nhóm x đứng đó và lụm hơi bị nhiều xe đó bác

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
hình cho các a bàn tiếp
View attachment 426205 View attachment 426206 View attachment 426206 Tôi đi từ "trong nhà" Kia ra, chỗ trước cột BB - giữa vạch trắng và cạch vàng nhá
Theo như hình và mô tả cách di chuyển phương tiện của bác :
+ Trước khi tiếp cận với khu vực giới hạn đường sắt (vạch kẻ vàng chéo) đều có vạch cắt ngang đường NVT (số hiệu 1.12 theo QC 41:2012) --> phần đường này là khu vực giao lộ giữa đường NVT và đường sắt + đường bộ song hành với đường sắt --> phương tiện từ CH KIA đi ra đường NVT thì phải tuân thủ quy tắc lưu thông đường bộ theo điều 9 luật GTĐB.
+ CH KIA có địa chỉ trên đường NVT và không thuộc đường song hành với đường sắt vì vậy các phương tiện từ CH đi ra NVT đều phải tuân thủ quy định điều khiển xe chuyển hướng vào phần đường, làn đường lưu thông --> không được cắt ngang các phương tiện đang lưu thông --> phải tuân thủ việc sử dụng làn đường, chuyển hướng theo quy định tại điều 13, 15 luật GTĐB.
+ Tại nơi này có 2 đường song hành 2 bên đường sắt và tất cả đều có biển báo bắt buộc rẽ phải không được đi thẳng và rẽ trái khi gặp đường NVT --> các phương tiện đường bộ lưu thông theo chiều hai bên đường sắt đều không được rẽ trái tại giao lộ này.
+ Trước khi tới giao lộ này, em nhớ có biển cấm rẽ trái tại giao lộ trên 2 chiều đường NVT .
==> vì vậy khi điều khiển xe :
- Từ CH Kia băng thẳng qua đường rồi rẽ trái về TTSG thì không đúng quy tắc lưu thông theo khoản 1 điều 9, điều 11, điều 13 luật GTĐB
- Từ CH Kia nhập vào đường NVT rồi rẽ trái hay quay đầu tại giao lộ để về TTSG thì không đúng theo quy định tại điều 11 hay điều 15 luật GTĐB,

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Vị trí này xxx có mặt thường xuyên từ lâu lắm rồi, cứ vừa quay đầu xe là thấy mô tô chạy theo lấy bánh mì.

• Like
Reactions: Sieu Xe01