Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42
RE: Kia Pride B va Madza 323 95-cai nao ngon?

Trích đoạn: linhmoioto

Trích đoạn: toanyenlinh

Tôi vừa bán 1 em KIA PrideB đời 2001 sau khi dùng gần 4 năm và cảm nhận như sau
Bác ơi, bác gã em nó bao nhiêu vậy bác? điều kiện máy móc, khung gầm...xe như thế nào. Em cũng đang lăn tăn một em này nên ham tìm hiểu. Cám ơn bác nhiều.

xe PrideB hay GTX gì đó em không chắc lắm, ko có trợ lực, giá khoảng 70-80 triệu là xe ngon (ông chú lam ở gara nói vậy). Em không lấy xe này do hình thức giống taxi quá, cũng chưa chạy thử.
Em mới múc cái CD5 PS đời 2003, đi thấy rất ưng ý với nhu cầu hiện tại của em "Để xe ngoài đường 1 tuần không mất gương, gạt mưa....vì đồ của nó quá rẻ. Bảo trì bảo dưỡng rẻ" RIGHT. Em đi trong phố thôi, còn đi tỉnh thì đi xe cty cho nhàn

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Giữa PrideB và M323 đời 95 thì em thiên về Kia (hình như prideB đời 2k trở đi), quan điẻm của em là không mua xe đời quá sâu kể cả mec hay bmw. Xe đời sâu quá nếu mua được xe còn tốt thì rất hay, nhưng tỷ lệ mua được xe tốt thì lại không nhiều.

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Trích đoạn: viper2007

Em mới múc cái CD5 PS đời 2003, đi thấy rất ưng ý với nhu cầu hiện tại của em "Để xe ngoài đường 1 tuần không mất gương, gạt mưa....vì đồ của nó quá rẻ. Bảo trì bảo dưỡng rẻ" RIGHT. Em đi trong phố thôi, còn đi tỉnh thì đi xe cty cho nhàn

Bác ơi, vậy cái này chắc có trợ lực, kính bấm không hở bác, em thì kia pride B hay CD5 cũng được hết. Bác múc được đời 2003 là còn rất mới, hay quá còn gì, thế rổ rá ra sao với tình trạng em nó hả bác??

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

xe em nó ghi là CD5 PS, có trợ lực và vành đúc. Em mua 120tr

À quên bác hỏi tình trạng, xe đó gia đình chính chủ đi hơn 5 vạn (cái điểm này em ko quan tâm lắm vì thấy mấy bác trên forum nói ng ta có thể quay lại số công tơ mét). Em thương thuyết qua gara quen kiểm tra, sau đó nhảy lên phóng thử vài tình huống theo kinh nghiêm. So với cái CD5 đời 2001 của ông chú (đi rất điều độ) thì xe này máy móc ngon, hình thức thì có phần đẹp hơn. Em mua về chưa phải làm gì, chỉ dọn nội thất cho thơm tho thôi

Chúc bác sớm chọn dc xe ưng ý

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: HDQZZVN

Em nhất trí hoàn toàn với Bác @toanyenlinh

Em đang chạy con CD5. KHỔ nhất là ồn thôi, đi đường trường thì cứ ai xin là cho vượt (nói thế chứ em cũng vượt nhiều chú lắm, nhưng khi vượt thì nhìn trước nhìn sau chán mới dám mò lên - YẾU mà, không dám ra gió)

Nhưng bù lại thì ở trong thành phố thì như cái xe máy các bạc ạ, luồn lách, dừng đỗ thoải mái, SƯỚNG

Đồng ý với bác toanyenlinh.

E là e khoái nhất cái chuyện đỗ xe ngoài đường cả tuần ko mất đồ. Ở nhà e toàn để ngoài đường, có hôm đi ngủ quên cất xe, mọi người gọi e cũng chẳng thèm dậy, có gì đâu mà mất. Đi đâu đó e toàn bỏ xe ngoaì đường chẳng fải gửi gì cả mà chưa bao giờ bị vặt đồ:D:D . Không như các bác xe xịn cứ lo nơm nớp, mất cả sướng . Vào nhà e fải đi qua cái chợ, bác nào ko dẹp là e dúi nhẹ cho 1 cái, vội vàng dẹp ngay. Còn chuyện ồn, e lắp quả Sub, khi nào đi e mở nhạc nên chẳng nghe thấy ồn gì cả. :DTóm lại e thấy CD5 là quá phù hợp nếu ít xiền như e. :D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Trích đoạn: viper2007

xe em nó ghi là CD5 PS, có trợ lực và vành đúc. Em mua 120tr

À quên bác hỏi tình trạng, xe đó gia đình chính chủ đi hơn 5 vạn (cái điểm này em ko quan tâm lắm vì thấy mấy bác trên forum nói ng ta có thể quay lại số công tơ mét). Em thương thuyết qua gara quen kiểm tra, sau đó nhảy lên phóng thử vài tình huống theo kinh nghiêm. So với cái CD5 đời 2001 của ông chú (đi rất điều độ) thì xe này máy móc ngon, hình thức thì có phần đẹp hơn. Em mua về chưa phải làm gì, chỉ dọn nội thất cho thơm tho thôi

Chúc bác sớm chọn dc xe ưng ý
Vậy thì tốt quá rồi bác ơi, trợ lực, vành đúc đời 2oo3 thế là ổn, chúc bác ăn ở với em nó vui vẻ nhé. Em cũng đang mơ màng một em pride B hay CD5 đây. Cổ phiếu dạo này chán quá nên chưa tính được. Em thì chỉ làm quả xe ghẻ thôi, lực chỉ có thế. Cám ơn bác tư vấn. Khi nào mua được xe, em sẽ ra mắt em nó với bác nhé.