Hạng B2
16/1/22
123
130
43
41
có dùng máy đo không mà bác biết "giảm hơn 50% độ ồn trong đó lốp quyết định 35 %" ? bác làm tiệm nào đưa lên để anh em kiểm nghiệm. Đưa youtube câu view là tuyệt luôn.
Mình có đo bằng app trên iphone và dựa vào cảm nhận thực tế nữa. Cái này là con số tương đối các bác à

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
À bác cho hỏi bác nói lốp Mít là lốp gì thế
Michelin Primacy 4st nha bác, dòng lốp êm nhất của hãng. Mấy bác kia cứ nói thay lốp Mit mà không nói dòng nào thì chết, có những dòng thể thao thì đâu có giảm ồn được.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Chào các bác!

Em mới mua em Kia Soluto, mà tình hình chạy em này hơi ồn đặc biệt là tiếng ù từ gầm dội lên, nên tính làm cách âm cho em ấy. Nhưng ko biết làm cách âm có hiệu quả hay ko, và gara nào uy tín chất lượng để làm. Mong các bác tư vấn chỉ giáo cho em. Đang phân vân ko biết có nên làm hay ko.

Chân thành cảm ơn và chúc các bác luôn may mắn !

View attachment 2697507*Ảnh minh họa
Bác mua xe mới hả, chi phí đến khi xe lăn bánh được là bao nhiêu?

Hạng B2
23/12/15
106
116
43
Bác giảm áp suất lốp còn 2.1 đến 2.2bar thử xem. Xe tiền tỉ đổ lại cũng ồn nếu đi vào đoạn đường xấu

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.046
6.635
113
vậy ồn và ù cũng k đáng ngại lắm phải k ạ, em cũng đang quan tâm soluto, định mua con cũ về chở vợ con đi làm cho yên tâm, check trên trang này thấy nhiều xe với hình ảnh cũng ổn, các bác thấy giá 425tr cho at 2020 có oke k ạ??
Anh nên lái thử xe và dẫn người nha theo ngồi hàng ghế sau để trực tiếp trải nghiệm. Cá nhân em từng ngồi con này rồi và thấy không thích lắm. Nói chung nó chỉ được cái là rộng hơn xe cỡ A, với form dáng hài hòa, có lẽ sẽ lâu lỗi thời. Xe đi khá ồn, đi qua mố hoặc gờ thường nghe tiếng lọc cọc. Hộp số sang số cũng không mượt. Cũng là 4 AT nhưng trên i10 hay Xpander sang số ổn hơn. Phân khúc này bác có thể tìm hiểu thêm con Attrage.