Hạng D
30/11/10
3.971
60.296
113
Không bác ơi, xe mình không gắn thêm bất cứ thứ gì hết. Mình nhầm: tiếng kêu xuất hiện lúc mình đã tắt máy và mở cửa tài để bước xuống xe. Kêu 5 tiếng bip rất lớn
Bác thay đầu DVD và gắn Sub hơi phải không?.
Nếu đúng vậy thì Bác mang ra chổ gắn kiểm tra lại đường dây.

• Like
Reactions: hauho79
Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Các Bác nào đi New Sỏ mà khi qua gờ cao nghe tiếng "lóc cóc " , em xin được chia xẻ :chả là xe em cũng bị bịnh này , chạy thầy chạy thuốc hoài ko hết, hôm qua có việc ra đường lúc 12h trưa , lấy cái kính "dâm "ra đeo , xe qua gờ tự nhiên thấy êm ru , ko tin vào tai mình em tháo kính ra bỏ vào hộc , em nó lại rên khi qua gờ cao ..... Em đã vứt được cái bực mình suốt 3 tháng nay 1 cách ngẫu nhiên và đơn giản nhất , hi hi vui từ hum qua đến giờ Các Bác ạ !

Tập Lái
21/12/12
49
114
33
Không bác ơi, xe mình không gắn thêm bất cứ thứ gì hết. Mình nhầm: tiếng kêu xuất hiện lúc mình đã tắt máy và mở cửa tài để bước xuống xe. Kêu 5 tiếng bip rất lớn
Bác kiểm tra lại sunroof đã đóng kín chưa, lúc trước em cũng bị, tiếng này phát ra từ loa phía sau khi sunroof chưa đóng kín.

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Hih, đúng rồi bác, mình chạy xuống kéo đóng chặt cái sunroof thì hết kêu rồi, thanks bác ^_^
heheh, mình cũng định nói lỗi này, hôm trước vô tình mình cũng bị nhưng cẩn thận hơn bác là kiểm tra tất cả các cửa (bao gồm cửa cốp) sau đó nhấn mạnh nút bấm sunroof thì hết nên biết từ đó luôn, còn 1 lỗi có thể kêu nữa là, bác dừng xe, quên gạt cần số về P (có thể đang ở N hoặc D) mà tắt máy thì cái xe cũng kêu lên tương tự như chưa kéo hết sunroof, phải đề máy lại chuyển cần số về P mới hết.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/12/12
49
114
33
heheh, mình cũng định nói lỗi này, hôm trước vô tình mình cũng bị nhưng cẩn thận hơn bác là kiểm tra tất cả các cửa (bao gồm cửa cốp) sau đó nhấn mạnh nút bấm sunroof thì hết nên biết từ đó luôn, còn 1 lỗi có thể kêu nữa là, bác dừng xe, quên gạt cần số về P (có thể đang ở N hoặc D) mà tắt máy thì cái xe cũng kêu lên tương tự như chưa kéo hết sunroof, phải đề máy lại chuyển cần số về P mới hết.
Tiếng báo cốp, cửa chưa đóng sát và số N là tiếng bing...bing...bing... báo khác mà bác, còn tiếng báo Sunroof là báo âm thanh khác, theo em thấy là tiếng từ loa mà ra

Hạng D
16/10/11
1.739
9.738
113
Tiếng báo cốp, cửa chưa đóng sát và số N là tiếng bing...bing...bing... báo khác mà bác, còn tiếng báo Sunroof là báo âm thanh khác, theo em thấy là tiếng từ loa mà ra
Bệnh muôn đời của Kia Sorento là:
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Nên chẳng có gì ngạc nhiên bác ạ xe em mới đi kêu ít giờ qua gờ nó rần đủ thứ em đóe quan tâm nữa kệ cmn....quan tâm mà ko giải quyết đc rướt thêm bực mình