Hạng B2
1/8/06
286
20
18
Em thấy đi xe ban đêm đèn xe sau rọi vào kính chiếu hậu làm chói mắt quá, không biết làm sao? Nếu phải bẻ kính đi chỗ khác, như vậy là toi công dụng của kính chiếu hậu à. Bác nào có kinh nghiệm nào khác chỉ em với.
Nếu đã bàn về vấn đề này rồi cho em biết , xong cho bài này vào bến:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
14/9/04
9.907
28.669
113
Q3
RE: Kính chiếu hậu làm chói mắt!

Nếu xe sau cố tình bật pha bác chói mắt , thì :
1.bật signal nhường nó qua .
2.Đu đít nó khỏang 20m, bật pha lại là huề :D hì hì
Nhớ trang bị đèn tốt thật tốt, Wurth , Narva , Trifa giề cũng ok

Vụ này em làm hòai, nếu họ xin đường thì nhá nhá vài cái là ok, đằng nì chạy đằng sau mà cứ tương pha vô mình[8D]

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
58
SG

tớ thấy có bác xử lý như vầy nè, nếu thằng đi sau cà chớn bất lịch sự quá thì một số bác tài bẻ kiếng chiếu hậu cho phản xạ ánh sáng thẳng về phía sau luôn, lúc đó thằng phía sau hết dám pha đèn nữa vì sẽ không thấy gì, bác cẩn thận cách này rất nguy hiểm cho xe sau đấy. có vài loại xe kính chiếu hậu có nút chống chói, bạn chỉ cần bẻ hoặc ấn nút chỉnh kiếng thì ánh sáng sẽ không phản xạ vào mắt bạn và lúc này bạn sẽ thấy hai cái đèn pha phía xe sau như là mặt trăng lờ mờ vậy đấy không bị chói gì cả mà vẫn nhìn phía sau được.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Em cũng chọn giải pháp như bác Puma. Biển số sao mà lật lên được, cho cái gương vào đấy khi cần lật lên là hết dám pha:D Nhưng ai lại làm thế.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: corolla95

Nếu xe sau cố tình bật pha bác chói mắt , thì :
1.bật signal nhường nó qua .
2.Đu đít nó khỏang 20m, bật pha lại là huề :D hì hì
Nhớ trang bị đèn tốt thật tốt, Wurth , Narva , Trifa giề cũng ok

Em thì cay lắm mới chơi chiêu này. Có lần em cố tình đạp thắng vài lần mà chú đi sau vẫn không hiểu. Tức quá em nhường cho chú ấy qua.

bắt đầu là em giương pha, cốt , sương mù hết lên. Sau đó em giương luôn đôi pha Narva, cứ chạy sau đít chú ấy hoài.

Nghĩ lại cũng ớn, nó mà dừng lại tương cho cục đá thì toi :D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.669
113
Q3

Chán lắm, đi xa lộ nhiều ông chẳng hiểu cái giề cả ...mà biển xanh mới ghê chứ ...
Hôm rồi em đu đít chiếc Camry 93 biển 93A suốt quả ql 13 [8D], đến BT mới xuống cốt , ui dà thật không hay nhưng cú quá[&:]
Mịa, xe công mà đi ngày CN nên em chơi tới bến:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/3/06
31
0
6

Heheh... các bác đổi sang loại gương chống chói đê. Như xe em có gương chống chói sẵn rồi (gương lái + kính chiếu hậu) - buổi tối gương nó chuyển sang màu xanh xanh, mấy cái đèn pha xe sau chỉ còn là quầng sáng mờ mờ thôi.

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Không phải rồi các bác.

Tôi không biết xe các bác thế nào chứ thông thường gương chiếu hậu có 2 chế độ. Một chế độ nó chiếu thẳng ra phía kính sau (trực tiếp) chế độ này dùng ban ngày. Còn 1 chế độ nữa, dưới gương có 1 cái gạt, các bác gạt lên thì nó sẽ này hình phản chiều ở phía trần xe. Chế độ này dùng vào ban đêm để không bị chói khi có đèn pha phía sau.

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

dưới gương có 1 cái gạt, các bác gạt lên thì nó sẽ này hình phản chiều ở phía trần xe. Chế độ này dùng vào ban đêm để không bị chói khi có đèn pha phía sau.
Chính xác