Tập Lái
8/9/06
40
4
8
RE: Kính chiếu hậu làm chói mắt!

vo hang Ford mua kiếng hậu Mondeo có nút chỉnh điện chống chói , khi đó đèn pha không lóa mà thành 1 vòng sáng rõ o lóa nhìn giống mặt trăng vậy . Còn lỡ xe o có thì ta cứ ngiêng nghiêng cái đầu né đèn thôi !!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: bizviet

Không phải rồi các bác.

Tôi không biết xe các bác thế nào chứ thông thường gương chiếu hậu có 2 chế độ. Một chế độ nó chiếu thẳng ra phía kính sau (trực tiếp) chế độ này dùng ban ngày. Còn 1 chế độ nữa, dưới gương có 1 cái gạt, các bác gạt lên thì nó sẽ này hình phản chiều ở phía trần xe. Chế độ này dùng vào ban đêm để không bị chói khi có đèn pha phía sau.
Các bác bên trên đã nói rõ rồi mà bác : bật lên, gương mất tác dụng.
@ bác Cor95 : CN, Lễ, tết, xe bảng xanh vẫn chạy : biết đâu, nó đưa đón sân bay thì seo, bác. Khứa vô CN, để đầu giờ sáng thứ 2 mần việc...Nói chung, có...giời mới biết :D
...sau khi nhường thằng kia qua, mình pha lại, nhưng đừng để yên, mà cứ đá pha lia lịa, nó mới vui :D Nhưng nếu nó tăng tốc, thì mặc xác, đường ta ta đi. Mệt, tấp vô nghỉ. Thằng kia ra sức trình diễn tay lái lụa ban đêm, thế nào cũng ...tai nạn, he he :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113

Trích đoạn: bizviet

Không phải rồi các bác.

Tôi không biết xe các bác thế nào chứ thông thường gương chiếu hậu có 2 chế độ. Một chế độ nó chiếu thẳng ra phía kính sau (trực tiếp) chế độ này dùng ban ngày. Còn 1 chế độ nữa, dưới gương có 1 cái gạt, các bác gạt lên thì nó sẽ này hình phản chiều ở phía trần xe. Chế độ này dùng vào ban đêm để không bị chói khi có đèn pha phía sau.
Oài bác ơi! Đó là cái gương trong xe, chứ gương hậu bên ngoài thì cụp xuống sao đây!? [8|]

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Trích đoạn: maztoy

vo hang Ford mua kiếng hậu Mondeo có nút chỉnh điện chống chói , khi đó đèn pha không lóa mà thành 1 vòng sáng rõ o lóa nhìn giống mặt trăng vậy . Còn lỡ xe o có thì ta cứ ngiêng nghiêng cái đầu né đèn thôi !!

Về nguyên tắc, giải thich chuyện này làm sao hả bác ?
Một tấp gương làm sao lúc phản chiếu lúc không ?[8|]

Hạng B2
22/8/06
216
25
28
62

Tôi tham gia 4R này được mấy tháng rồi. Rất hay. Biết thêm được nhiều điều từ anh em. Nhưng tôi thấy trên một vài diễn đàn, có nhiều mục ae trao đổi không hay lắm, làm xấu đi hình ảnh của 4R. vd, ở mục này "Kính chiếu hậu làm chói mắt! ", ae có kinh nghiệm nên hướng dẫn mọi người và nhắc nhau nên nhương nhịn khi đi trên đường. Chứ đừng chỉ cho nhau cách CHƠI NHAU. Nguy hiểm lắm. Chạy xe nên nghĩ: Một điều nhịn chín điều lành.
AE hãy chạy làm sao để làm gương cho những người khác thì hay hơn. Để mọi người thấy xe có lôgo OS chạy rất đàng hoàng.
Thêm nữa, về ngôn ngữ, ae cũng nên chú ý một chút.
Thân ái!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Dạ, kinh nghiệm chạy đêm, theo tui, là...không nên chạy :D Nên ngủ sớm. Sáng chạy tiếp. Tại đa phần xa lộ VN là xa lộ...không đèn. Nhiều thằng mất dạy, cứ dương pha lóa mắt xe ngược chiều. Vừa mất dạy, vừa phạm Luật GTDBVN. Mà cái lũ í, chúng nó chẳng bao giờ đọc mấy dòng này (mịa, thất học ngu dốt, thiếu tư cách - văn hóa lái xe, mù IT) Chỉ có AE OS đọc thôi, hà. Ý quên, có cả chị em OS nữa chớ lị...:D

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

em cũng thường sử dụng cách như các bác ai chạy sau cứ để pha thì em sẽ cho qua và chạy theo sau ( pha lun ) gậy ông đập lưng ông thui hehe nhưng nhìu thằng ngu xe 4 chỗ mà chaỵ sau cứ chơi pha trong khi e đi 7 chỗ => nó chạy xe chắc đọc báo trong đó cũng được hehe

hôm qua mới đi Mỹ Tho về có 1 bác Escape đỏ chạy sau để pha mà đường đang đông bực mình cho qua nhìn lại thấy logo OS e ko nhớ số xe ko bít của bác nào nữa [:'(]

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: Oto_Pleiku

Tôi tham gia 4R này được mấy tháng rồi. Rất hay. Biết thêm được nhiều điều từ anh em. Nhưng tôi thấy trên một vài diễn đàn, có nhiều mục ae trao đổi không hay lắm, làm xấu đi hình ảnh của 4R. vd, ở mục này "Kính chiếu hậu làm chói mắt! ", ae có kinh nghiệm nên hướng dẫn mọi người và nhắc nhau nên nhương nhịn khi đi trên đường. Chứ đừng chỉ cho nhau cách CHƠI NHAU. Nguy hiểm lắm. Chạy xe nên nghĩ: Một điều nhịn chín điều lành.
AE hãy chạy làm sao để làm gương cho những người khác thì hay hơn. Để mọi người thấy xe có lôgo OS chạy rất đàng hoàng.
Thân ái!

Em xin lỗi nếu làm bác mất vui nhưng nếu bác thử ở trường hợp chạy xe mà xe sau toàn giương pha ( lại đèn xenon nữa mới tức ) rồi liên tục đá đèn thì bác nghĩ sao ??

Em bị cận, gặp trường hợp này, luôn bị lóa mắt, nhìn xuống đồng hồ xe của mình còn không thấy gì :mad:. Rất nguy hiểm bác ạ.

Mình giương pha lại cốt để cho kẻ vô ý thức kia hiểu sự khó chịu của người khác mà sao này tránh đi.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: tungrose

Trích đoạn: Oto_Pleiku

Thân ái!

Em xin lỗi nếu làm bác mất vui nhưng nếu bác thử ở trường hợp chạy xe mà xe sau toàn giương pha ( lại đèn xenon nữa mới tức ) rồi liên tục đá đèn thì bác nghĩ sao ??

Em bị cận, gặp trường hợp này, luôn bị lóa mắt, nhìn xuống đồng hồ xe của mình còn không thấy gì :mad:. Rất nguy hiểm bác ạ.

Mình giương pha lại cốt để cho kẻ vô ý thức kia hiểu sự khó chịu của người khác mà sao này tránh đi.
Ở đây ae chỉ đề cập đến việc bị giương pha từ phía sau thôi, còn bị giương pha phía đối diện theo em còn nguy hiểm hơn nhiều các bác ạ!:mad:. Trong trường hợp đó, nếu xe em mà đèn mờ thì coi như pó tay[&:][&:][&:], mà dạng lái xe thiếu văn hóa như vậy bi giờ nhiều lắm[:'(]

Hạng B2
10/10/05
360
70
28

E mà bị giương pha đằng sau (trêu ngươi E) thì đầu tiên E chuyển gương giữa sang nấc đi ban đêm! Sau đó đi cách giải phân cách giữa 1/3 làn đường rồi đồng thời cụp gương bên lái vào, chỉ để gương bên phải thôi! kha` kha` muốn vượt trái cũng ko được mà vượt phải cũng ko xong! Chắc là mếu thôi! :D Nếu biết điều thì 1 lúc sau E mới cho vượt!
Còn với những bác lái xe đàng hoàng lịch sự, nháy đèn 1 phát mà E thấy cho vượt được là E ưu tiên ngay, còn thấy ko an toàn thì em đá xin nhan trái hoặc bật đèn Hazzard! Thế có được ko hả các bác?