Thảo Luận Chung Kinh Hoàng Mộc bài duty free

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
54
RE: Kinh Hoàng Mộc bài duty free

K/N : nếu các bạn gặp tình huống tương tự thì cứ hạ kính xuống lấy name card của chúng rồi cứ friendly với bọn nó là xong. Thiệt là chán cho việtnam mình.
[/quote]
Dạ bác cho em biết địa chỉ nhà ....em bỏ namecard vào thùng thư ạ:D:D:D

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Lên Mộc bài ai cũng bị vậy cả.... ai mới lên lần đầu thì đúng là khủng khiếp.... thậm chí bạn mình gọi 113 thì xxx hỏi nó đập cửa nhưng bể kiếng chưa...? chưa thì đừng gọi...:mad: Nhưng nếu hiểu rõ vấn đề nội bộ thì cũng dễ xử.... Số là có một qui luật trong giới phát name Card là nếu ai mà đưa được thành công (người trong xe chấp nhận lấy card) thì những người sau không cần phải đưa nữa... khi đó chúng sẽ không ép mình lấy card ... Vì vậy khi chạy gần đến Mộc bài thấy chúng bám theo thì các bác cứ mở cửa kiếng xuống lấy một cái card... sau đó nếu ai chạy theo, đeo bám đòi đưa card thì các bác cứ đưa cái Card lên cho chúng thấy là OK thôi.... chúng không làm phiền nữa đâu.... Kinh nghiệm là ngay chốt đóng phí cầu đường gần MB là có người đưa card rồi... Bác lấy một cái... đứa nào đeo bám theo cứ đưa lên cho chúng thấy là chúng bỏ đi liền.... Thật sự cũng là vì chén cơm manh áo thôi ... thực sự thì dân chúng trên đó cũng hiền lành và thân thiện lắm... Cũng như các Dịch phụ tự phát trên các Siêu thị MT cũng do những người nghèo hay nông dân kiếm thêm tiền....các bác cứ thản nhiên đừng có gay cấn quá thì mọi chuyện đều OK...

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/07
1.963
523
113

Số là có một qui luật trong giới phát name Card là nếu ai mà đưa được thành công (người trong xe chấp nhận lấy card) thì những người sau không cần phải đưa nữa... khi đó chúng sẽ không ép mình lấy card
Thanks bác, đúng là 1 kinh nghiệm quí báu khi đi Mộc Bài:):)

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Hôm trước ông anh của em cũng bị như thía, ông bạn đi chung rất máu mở kính phụ xuống cầm cái dùi cui điện chỉa ra xe bấm tạch tạch là tụi nó không theo nữa.

A1
14/12/03
2.555
4.305
113

Trích đoạn: deepest

Hôm trước ông anh của em cũng bị như thía, ông bạn đi chung rất máu mở kính phụ xuống cầm cái dùi cui điện chỉa ra xe bấm tạch tạch là tụi nó không theo nữa.
Cách ứng xử này choáng nhất.:D

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Trích đoạn: Air Bag

Trích đoạn: deepest

Cách ứng xử này choáng nhất.:D

Ông anh của em sợ tụi nó cứ bám theo xe rồi va quẹt vào xe mình thì khổ, tụi nó đu bám rất sát nguy hiểm vô cùng. Đành chọn giải pháp bạo lực này thôi ...hihi

Tập Lái
13/2/08
27
0
0

Em cũng mới bị cách đây ko lâu
2:00 PM còn cách cửa khẩu Mộc Bài chừng 10km , đường vắng tanh, em kéo đều gas lên 70km/h + quan sát kính hậu thì thấy 3 chiếc xe máy đều chở hai bám đuôi tự lúc nào. Papa nói ko vội nên cứ đá xi nhan vào lề nhường đường cho bọn này qua cho an toàn.
Em nhận ra 2 trong 3 chiếc là dòng Su sport và chúng cũng giảm tốc độ cặp sát xe mình gõ cộp cộp vào cửa kính ra hiệu hạ kính xuống. Lòng thầm nghĩ chết xxx rồi, ko ngờ bi giờ bọn cướp lộng hành dữ vậy đồng thời nhấn hết gas.
Những cảnh sau đó như trong film hành động vậy.
Chúng chỉ chịu giảm tốc lại khi gần đến trạm thu phí. Mặt mình lúc này xanh lè rồi cũng ráng thò đầu ra nói với anh thu phí về chuyện kinh hoàng vừa xảy ra.
Anh ấy cười sằng sặc, "trời ko phải đâu anh ơi, tụi nó là cò casinô đó anh, anh cứ hạ cửa xuống rồi nhận card visit của tụi nó là xong thôi mà".
Nhắc lại vừa sợ vừa buồn cười
Em nghĩ nếu mà là cướp thiẹt mình hạ kính xuống chúng mà quang bột ớt, hơi cay, hay lựu đạn vào thì chết chắc

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/3/07
208
0
0
45
ngoại ô tp HCM

em cũng vừa đi MB tuần rồi, bây giờ ở ở đó bán đồ mắc quá không như lúc mới mở . Sao em đi mà không bị nhỉ hay tại trên xe toàn tóc dài và trẻ em , chỉ bị lúc tới chổ gởi xe thôi nhưng em lắc đầu không lấy thì chú ía đi liền . Đường láng + vắng vẻ mà cứ 50 ,80 hoài nên hơi buồn ngủ .

Hạng D
10/4/08
1.686
2.351
113

mộc bài đồ ko rẻ nữa hở bác.Thế thì em khỏi đi vậy [&:]