Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
165.996
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Re: Kính mời các bác mợ họp mặt tại Gốm! (miễn phí ạ)

Kính thưa các bác mợ - những tấm lòng vàng vì người nghèo!
Công khai thu có ở 3 cmt (3 người thu) đầu tiên trong thớt này http://www.otosaigon.com/...3%A8o-B%E1%BA%BFn-Tre/
Theo kế hoạch : "Trong bản kế hoạch S.O.S trình BĐH OS có dự toán "xây 2 căn nhà tình thương trị giá 60 triệu + chi phí khám chữa bệnh cho ông Lê văn Sành" và...tinh thần cứu giúp người nghèo của O.Sers cao ngất trời nên ta đang đạt:
- HieuLe309 đã nhận: 29.700.000 VND
- Dathuong đã nhận: 28.400.000 đ
- Ha Sonata đã nhận 16.300.000 VNĐ và 50$USD
- Chương trình sẽ nhận:
+ bác titustnk! 7.000.000 triệu đồng (cho cái đồng hồ kỷ vật của shoponline vì chương trình từ thiện, hẹn giao tiền trong buổi gặp tối thứ năm)
+ ít nhất 5 triệu bán đấu giá trực tiếp cái máy tính bảng (đã có thành viên thông báo giá mua 5 triệu)
+ Tiền bán đấu giá trực tiếp cái mắt kính
và... tiền góp đang từ các thành viên gởi tới BTC chưa ngừng..!

Song song với việc quyên góp:
Ngày 13/15/13, các thành viên O.S thực hiện chuyến về Bến Tre lảm việc cùng cấp ủy, UB xã và trực tiếp tại hộ dân và anh Sành ... http://www.otosaigon.com/forum/Message/6989411-SOS-v%E1%BB%81-M%E1%BB%B9-Th%E1%BA%A1nh-Ba-Tri-B%E1%BA%BFn-Tre-%C4%91em-t%E1%BA%A5m-l%C3%B2ng-c%E1%BB%A7a-OSers-t%E1%BB%9Bi-g%C4%91%C3%ACnh-s%E1%BB%91ng-trong-chu%E1%BB%93ng-b%C3%B2/
Thì: ta đang có thể thực hiện phương án C = 100 triệu với việc
"1. Xây cho anh Sành 1 căn nhà tình thương trị giá 50tr (Diện tích 4mx10m Nội dung: nhà tường, nền gạch, mái tôn 1 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 bếp, 1 phòng tắm vệ sinh) Tặng cho anh Sành 1 con bò cái giá khoảng 15 triệu và xây tặng anh Phúc 1 căn nhà tình thương giá 35 triệu)
2. Xây cho anh Phúc 1 căn nhà tình thương giá 35 triệu"

Kính trình các bác mợ tham khảo và cùng thảo luận.

EM KHẲNG ĐỊNH RẰNG: 100% tiền ủng hộ từ các bác mợ sẽ đến tay "Người nghèo Bến Tre" như em đã báo cáo trong kế hoạch ban đầu.
Toàn bộ chi phí các chuyến đi từ "khảo sát" đến "thực hiện chương trình này" đều do cá nhân thành viên tham gia cùng Ban Tổ Chức tự nguyện tự trang trải như là tấm lòng đóng góp vì người ngheo Bến Tre.
BTC Trân trọng cám ơn các bác mợ!

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Bác Ha Sonata kính!

Ngay từ lúc đầu nhìn thấy CM của bác Sunglass tặng cây kiếng em mừng quá gọi điện hỏi bác có đấu giá hay không, bác nói là đấu giá hoài anh em nản rồi, tùy em quyết định, nên em mới lên thớt đấu giá nói như vậy. Bây giờ bác lại nói với trách nhiệm cá nhân cho đấu giá tại buổi ọp, nhưng anh em vẫn muốn đấu giá tại thớt Đấu giá, vậy bác cho ý kiến chắc chắn chính xác lần cuối để em tính tiếp. Chứ mợ An Khang vừa gọi điện nói em làm như vậy là hố hàng, vì mợ Nắng nói BTC biểu đấu giá anh em nản rồi, mà bác Ha Sonata lại làm một bài hoành tráng là đã nhận thì không thể không đấu giá v.v.. và v.v..., như vậy là tiền hậu bất nhất, thành ra em nói bậy. Nếu bác thay đổi ý định thì cũng xác nhận cho là bác có nói với em như thế.

Em không phải Ban Tổ Chức, em cũng không kêu gọi quyên góp cho vụ từ thiện nầy, chỉ là bác Ha Sonata nhờ em gõ búa đấu giá và mở thớt mời trao hàng đấu giá thôi. Mong bà con thông cảm!
Ha Sonata nói:
Kính thưa các bác mợ!
Chuyến đi hôm nay về nhà ông Sành ở Mỹ Thạnh Ba Tri đã làm Hieule309RocKet1349 đã bị sốc. Các bác ấy càng hiểu nỗi lòng của em và anh em bác mợ mình với đồng bào!
Vừa vô lại topic này, em thật sự cám ơn
- Anh Lê Hoàng Sơn (PGD Công ty tin học Viễn Sơn, NPP các sp máy tính xách tay và máy tính bảng thương hiệu ASUS địa chỉ 162 Bùi Thị Xuân qua bác O.S Nha Trang mpracroi đã ủng hộ cho chương trình xây nhà tình nghĩa của chúng ta 1 Máy tính bảng Asus FonePad
tinhte_asus_fonepad_padfone_intel_smartphone_tablet_phablet-6-jpg.1145899

có chức năng gọi điện thoại vừa mới ra mắt để đấu giá gây quỹ cho chương trình. Trị giá của sp này là 5tr900.

- Bác Sunglasses lại tặng chương trình 1 cây mắt kính này nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Hàng xịn nhé!

Model Police S8585G chính hãng. Made in Italy , BH 1 năm.
với mong muốn ... "chờ mạnh thường quân lụm về".

Chương trình không thể "không nhận". Đã nhận thì "không thể không bán" để thu tiền về cho chương trình. Đã bán thì không thể không đấu gía với tình thần "MUA ĐỂ LÀM TỪ THIỆN VÌ ĐỒNG BÀO NGHÈO BẾN TRE". (Chẳng nhẽ ta đem 2 sản phẩm này tặng trực tiếp cho anh Sành hay anh Phúc?)

Với trách nhiệm cá nhân, em - "Hà xôi nát" quyết định SẼ BÁN ĐẤU GIÁ TRỰC TIẾP 2 SẢN PHẨM TRÊN ĐỂ QUYÊN GÓP TIỀN CHO CHƯƠNG TRÌNH O.S VÌ ĐỒNG BÀO NGHÈO BẾN TRE vào 18h00 ngày THỨ NĂM 16/5/2013 trong buổi HỌP MẶT TRAO HÀNG CHO CÁC BÁC TRÚNG DẤU GIÁ TỪ THIỆN tổ chức tại cafe Thạch Thảo (Gốm)
Kính nhờ mợ NắngSG chuẩn bị tổ chức chương trình!
Kính mời các bác tham dự! (cafe giải khát miễn phí không giới hạn số lượng cho O.Sers tới dự)!
Xin chân thành cám ơn!

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
165.996
113
12
tp HCM

NắngSG nói:
Bác Ha Sonata kính!

Ngay từ lúc đầu nhìn thấy CM của bác Sunglass tặng cây kiếng em mừng quá gọi điện hỏi bác có đấu giá hay không, bác nói là đấu giá hoài anh em nản rồi, tùy em quyết định, nên em mới lên thớt đấu giá nói như vậy. Bây giờ bác lại nói với trách nhiệm cá nhân cho đấu giá tại buổi ọp, nhưng anh em vẫn muốn đấu giá tại thớt Đấu giá, vậy bác cho ý kiến chắc chắn chính xác lần cuối để em tính tiếp. Chứ mợ An Khang vừa gọi điện nói em làm như vậy là hố hàng, vì mợ Nắng nói BTC biểu đấu giá anh em nản rồi, mà bác Ha Sonata lại làm một bài hoành tráng là đã nhận thì không thể không đấu giá v.v.. và v.v..., như vậy là tiền hậu bất nhất, thành ra em nói bậy. Nếu bác thay đổi ý định thì cũng xác nhận cho là bác có nói với em như thế.

Em không phải Ban Tổ Chức, em cũng không kêu gọi quyên góp cho vụ từ thiện nầy, chỉ là bác Ha Sonata nhờ em gõ búa đấu giá và mở thớt mời trao hàng đấu giá thôi. Mong bà con thông cảm!
Ha Sonata nói:
Giải thích thêm: hôm qua 13/5 em đang trên đường đi Bến Tre, mợ NắngSG có gọi điện báo tin bác Sunglasses tặng chương trình 1 cái mắt kính đề nghị đấu giá! Lúc đó, em có đưa ra ý kiến "không đấu giá nữa tránh sự mệt mỏi trong các thành viên và lo cho mợ Nắng SG mệt vì đấu giá". Đêm về, em nghĩ kỹ lại Chương trình không thể "không nhận". Đã nhận thì "không thể không bán" để thu tiền về cho chương trình. Đã bán thì không thể không đấu gía với tình thần "MUA ĐỂ LÀM TỪ THIỆN VÌ ĐỒNG BÀO NGHÈO BẾN TRE". (Chẳng nhẽ ta đem 2 sản phẩm này tặng trực tiếp cho anh Sành hay anh Phúc?)
Bởi vậy, mong các bác mợ hiểu cho hoạt động của mợ NắngSG là trong sự chỉ đạo của BTC chương trình ạ!

Hạng D
24/9/10
1.416
403
83

Phải đăng ký ghế à? Cho đăng ký một ghế bìa, vì mình đến sớm và về sớm.
Đóng hụi chết gớm cũng nhiều, nên vừa tranh thủ vừa ủng hộ.

Đào Lỗ đi chung xe không?

Hạng D
2/3/12
1.430
88.425
113
38

Muốn ra với các bác nhưng kẹt quá đành lỗi hẹn,
Đã gửi chai rượu chia vui với các bác thắng đấu giá
Chúc các bác nhiều sức khỏe để làm nhiều việc có ý nghĩa cho người nghèo

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
165.996
113
12
tp HCM

Chuột đồng nói:
Muốn ra với các bác nhưng kẹt quá đành lỗi hẹn,
Đã gửi chai rượu chia vui với các bác thắng đấu giá
Chúc các bác nhiều sức khỏe để làm nhiều việc có ý nghĩa cho người nghèo
Em gọi đt trực tiếp bác chuột đồng, bác cho biết "tặng cai rượu này cho người trúng đấu giá cái đồng hồ." ạ. Chai rượu bác chuột đồng đã chuyển tới mợ NắngSG.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
165.996
113
12
tp HCM

Em vừa nhận được chai rượu này:
Kính mời các bác mợ họp mặt trao hàng cho các bác trúng đấu giá từ thiện ạ.

từ bác JBL gởi tặng bác 66h83939 nhân dịp bác 66h83939 thắng giải đấu giá bức tranh đá của Tran_Cao_Long
Xin cám ơn bác Nam JBL!