Tập Lái
11/3/05
6
0
0
RE: Kinh nghiệm đăng kiểm xe cũ

Lái xe cty em mang xe ra Bình Triệu bị đuổi vể PVTrị để đổi sổ + kiểm định đó.

Xe cty em đăng ký lần đầu 2003 (sổ xanh dương), bây giờ đổi cái màu xanh lá cây.

Vậy suy ra bác nào có sổ xanh lá cây: vô đâu cũng được, còn xanh dương: về chỗ cấp sổ lần đầu cho khỏi mất công.

Hạng D
25/11/07
2.122
64.098
113
Viện Nghiên Cứu

Theo tôi thấy, dù xe mới hay cũ, trước mỗi lần đi đăng kiểm mình cũng nên đem xe đến gara cho kiểm tra tổng thể xe, bởi vì trước và sau đó sẽ ít có điều kiện quan tâm nhiều đến em nó! Việc này ngoài mục đích được thông qua đăng kiểm cũng đảm bảo em nó vận hành an toàn và hiệu quả khi sử dụng bác ạ!

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Trích đoạn: conon

Vừa rồi có đợt đổi sổ kiểm định theo mẫu mới, khi đó xe phải quay về nơi được cấp sổ lần đầu để đổi. Em nghĩ hiện nay tư nhân cũng được phép tham gia đăng kiểm nên không bắt buộc như pác nói đâu ạh!

Nếu được tự do chọn chổ kiểm định thì tốt quá. Hy vọng là vậy.

Còn trường hợp bác nói em nghĩ chắc nó bị gì đó. Xe em mua mới 100% kiểm định lần đầu ở Bình Triệu. Hết hạn, em đi kiểm định lần 2, vẫn ở Bình Triệu. Tự nhiên nó chỉ xuống Lạc Long Quân.

Hạng B2
9/6/08
235
4
18
Hanoi

Hôm qua tôi đã đem xe đi làm đăng kiểm tại trung tâm đăng kiểm 2903V ở gần Đại học Giao thông vận tải. Tôi thấy việc kiểm tra xe khá là sơ sài. Thời gian chắc chỉ chừng vài phút. Lâu chủ yếu ở khâu xếp hàng chờ và làm thủ tục. Xe của tôi có 1 lỗi nhỏ liên quan đến lốp, 1 cậu nhân viên gọi tôi vào và gợi ý nên phải bồi dưỡng thì mới cho qua. Tôi bồi dưỡng 100K và thế là ổn. Tổng thiệt hại: 140K + 100K = 240K.

Hạng B2
9/6/08
235
4
18
Hanoi

Vừa đọc được tin này:

http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/07/3BA03E78/

Sắp tới những chiếc xe cũ sẽ mệt mỏi với đăng kiểm đây!