Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Kinh nghiệm đỗ xe trên đường...!!!

@Bác vndnguyen : theo em nhớ thì luật GTĐB qui định cấm dừng đậu xe trong phạm vi 20 m cách giao lộ .
Hồi nào tới giờ em hiểu vậy. Bác xem lại giùm em có đúng không nhé. Cám ơn bác .

Như vậy bác nam còm mới "nội suy" ra là "có thể đậu xe cách vạch dừng 15m" (tức vạch dừng xe cách giao lộ khỏang 5m ).
Em không nghĩ là có quy định ghi giống như bác nam còm nói.

Hạng B2
7/9/07
146
0
0

Trích đoạn: vndnguyen

cám ơn tất cả các bác đã cho ý kiến. Như vậy là có quy định phải bật đèn khi đỗ xe, mà sao em thấy trong TP nhiều xe đỗ đâu có bật đèn gì đâu[8|]? Gần như 100% đều không bật đèn khi đỗ xe ban đêm?
Thành phố thì có đèn nên bà con cũng...thấy, nhưng mà nguy hiểm lắm. Bác còn nhớ vụ xe khách lao vào xe reo chở gổ ở QL1 ko? cây gổ nó xuyên đến hàng ghế thứ 5 của xe khách đó ( vụ mà rừng Tánh Linh phanh phui ra đó, trước kia thì...ém)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

vậy các bác cho em hỏi bật đèn trong khi đậu xe thì có mau hết acquy không? Nếu mà mình đỗ cỡ vài tiếng chắc có khi ra xe khỏi nổ máy luôn[8|]

vậy các bác cho em hỏi bật đèn trong khi đậu xe thì có mau hết acquy không? Nếu mà mình đỗ cỡ vài tiếng chắc có khi ra xe khỏi nổ máy luôn[8|]
Em nghĩ cũng khg tốn ACC lắm đâu ạh. Tại vì em thấy nhiều xe đậu dọc đường hay để đèn đờ - mi.
Em mong các bác đậu xe nhớ để đèn, nhất là những chỗ tối. Em của anh bạn, tối đi nhậu về, tương thẵng vào sau đuôi một chiếc xe ủi-lô. Bây giờ (sau 4 - 5 năm) bác ấy đi cà nhắc luôn.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

cám ơn bác bomdien

hôm trước em thuê xe Matiz lúc đỗ xe buôit tối để vào quán ăn cơm, em quên tắt đèn pha nên khi rút chìa khóa nó tự động thành đèn đờ-mi. Không biết các xe khác có giống như vậy không ạ? Hay là có công tắc riêng cho đèn đờ-mi?

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

cám ơn bác bomdien

hôm trước em thuê xe Matiz lúc đỗ xe buôit tối để vào quán ăn cơm, em quên tắt đèn pha nên khi rút chìa khóa nó tự động thành đèn đờ-mi. Không biết các xe khác có giống như vậy không ạ? Hay là có công tắc riêng cho đèn đờ-mi?

Dừng xe ko tắt dèn pha, nếu đèn quá sáng gây ảnh hưởng người đi ngược chiều, gặp *** khó tính là hao thóc thui:)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

các bác cho em hỏi, trường hợp đừong hẹp mà 2 xe đỗ song song thì tất nhiên xe đến đỗ sau sẽ bị phạt, còn xe đỗ trước dĩ nhiên là vô tội. Vấn đề là làm sao biết được xe nào đỗ trước xe nào đỗ sau để phạt?

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Em nhớ hình như trong luật có ghi :"Nếu dừng đậu xe ban đêm, nơi không có đèn đường chiếu sáng hoặc không đủ sáng, thì xe dừng, đậu phải bật đèn đậu xe (đèn đờ mi) để báo hiệu".

Bác nào nhớ chính xác thì lên tiếng với.

Ôi, đây .. bộ luật GTĐB mời các bác đọc ..

link : http://www.abc.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=770&Itemid=112

... Điều 18 và điều 19 có quy định ...

Last edited by a moderator: