Thảo Luận Chung Kinh nghiệm lái Honda Civic

Tập Lái
9/5/08
10
0
0
Em chào các bác,

Em là lính mới với Forum lẫn kinh nghiệm lái xe. Chả là tháng 10 này em đưa vợ cả về dzinh, vợ 2 thì chưa có.

Bà chị em hứa cho mượn chiếc Civic làm xe dâu. Em tính cầm lái luôn, nhưng lại chưa có kinh nghiệm em Civic này bao giờ.

Mong các bác giúp chia xẻ kinh nghiệm khi lái em này.

Thanks,

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
RE: Kinh nghiệm lái Honda Civic

Em cũng giống bác, KN lái xe chưa nhiều và mới rước vợ cả xong. Em khuyên bác 1 câu thế này: Để tài xế khác lái, bác tập trung mà lo cho các công việc khác quan trọng hơn (những ngày ấy sẽ rất nhiều việc, mệt mỏi và căng thẳng đấy bác)

Hạng C
11/7/06
759
9.961
93

Vậy thì kô nên lái nhất là vào ngày trọng đại đó.

Tập Lái
9/5/08
10
0
0

Các bác thông cảm, em lỡ hứa sẽ lái vợ 2 (mượn) đi đón vợ cả. LÀm sao bi giờ?!

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

Chúa ơi, cho mình can. Bác chưa có KN lái xe, lại đòi làm tài xế đưa dâu. Nhiều rủi ro lắm, ngày trọng đại mà. Mình sợ nói thì xui nên chỉ nói đến thế thôi:D

Tập Lái
9/5/08
10
0
0

Trích đoạn: maihuu2001

Chúa ơi, cho mình can. Bác chưa có KN lái xe, lại đòi làm tài xế đưa dâu. Nhiều rủi ro lắm, ngày trọng đại mà. Mình sợ nói thì xui nên chỉ nói đến thế thôi:D

Em chỉ chưa có kinh nghiệm vivu con Civic thôi bác, trước kia ở Thái thì lái em BMW đời cũ, 315 thì phải. Về VN thì chưa có kế hoạch :D

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

trời , an toàn là trên hết , sự thật vẫn trần trụi là bác ko có con 4b nào , thế thì sao phải lăn tăn chi cho khổ ?
em can nha bác , ko biết bác lái 4b và tài lái 4b có gì khác nhau , thậm chí tài lái còn an toàn gấp bội !
bác lo tập trung vô chiên môn là làm chú rể thì hay hơn !
chuyện này là chuyện nhỏ mà bác , bác làm đấng nam nhi đi , quyết định chính xác cho gia đình bé nhỏ của mình !
Bác ko nghĩ đến tai nạn à ? mà tai nạn thì chết người !
Dù bác lái hay tài xế lái , đó cũng là con xe mượn ! nên mình chả phải lăn tăn vì 1 lời hứa mà sự an toàn treo cọng tóc

Hạng C
15/6/04
821
12
0

đến đầu đường nhà vợ 1 bác đổi tài là xong (chạy 1 đoạn ngắn chắc ko đến nỗi), lúc về thì ngồi sau, vợ bác lúc đó lấn bấn nhiều chuyện nên ko để ý đâu, vừa an toàn vừa đúng lời hứa nhé !

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thông thường khi làm chú rể thì phải lo trăm thứ nên đầu óc không tỉnh táo do đó không nên lái xe, nhất là khi mới biết lái xe.

Khi đã lái xe rành rùi thì khi làm chú rể cũng nên có tài xế cho nó OAI, giống như ông chủ vậy, ngồi ghế sau cùng cô dâu, tình cảm tràn trề (mặc dù mệt muốn chết lun :D:);))

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Em xin can Bác, trong ngày đấy nhiều việc lắm Bác ạ, làm lễ, chào hỏi ..v.v vì vậy tốt nhất Bác hãy để tài xế lái, còn nếu Bác vì lời hứa để vợ cả Bác vui thì Bác hãy để tài xế đảm nhận việc của chú rể :D:D