Thảo Luận Chung Kinh nghiệm lái Honda Civic

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
RE: Kinh nghiệm lái Honda Civic

Share với bác thêm KN của em nè: Hôm em tổ chức cưới, một vài chuyện nhỏ xảy ra ngoài ý muốn làm mất vui cả quan khách, em thì stress và bực đến độ đập tan xác một con Sony Ericsson K770i cho giảm stress. Tưởng tượng lúc đó nếu mình đang ngồi trên con 4B, chắc em sẽ đạp ga lút cán để phi cho đã tức.

Ngày cưới mà, nhiều chuyện xảy ra lắm bác, mình thì mất ngủ, mệt mỏi... Đừng nên lăn tăn làm tài xế nữa.

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Bác ôm vô lăng thì ai ôm vợ cả hộ bác? Nói đùa chứ ngày hôn lễ bác là VIP mà, lái xe làm gì cho nó mệt mỏi :D

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác Ilakvn1: tưởng gì chứ hồi xưa em thấy chú rể làm tài xế chở cô dâu đi hoài, nhưng hồi đó rước dâu bằng xe ... đạp :D.

Kể ra nếu bác tự tin vào tay lái của mình thì việc chủ rể lái xe hoa cũng là một nét khá độc đáo. Bác đã có kinh nghiệm lái xe, hôm nào rảnh bác mượn bà chị con CIVIC chạy thử vài tiếng là quen ngay. Tuy vậy cũng nên cân nhắc xem việc lái xe có gây khó khăn gì cho bác trong hôn lễ hay không, chẳng hạn như đường đi xa sẽ mệt mỏi, chỗ đậu xe nhà bác và nhà cô dâu khó xoay xở. Những chuyện này nếu cần có thể kiếm "cascader", bác chỉ cần thực hiện chỗ nào "quan trọng" thôi. :D

Chúc bác có quyết định hợp lý.

lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6

Hằng ngày em làm tài xế thì đến ngày đám cưới của bác em làm chú rể còn bác thì làm tài xế được kô?
Nói giỡn chút thôi, kiếm 1 bác tài chuyên nghiệp đi, kẹt lắm thì nhờ 1 anh em OS nào đó là xong.

Hạng B2
15/2/08
101
0
0

Chuyện của bác cũng bt thôi, hôm cưới em cũng mượn xe đến đón vợ cả.
Bác tháng 10 mới cưới, tức là còn hơn 4 tháng nữa, theo em mỗi tuần bác mượn xe Civic mà chạy vài trăm m cho quen, mỗi tháng bác lên nhà vợ cả chơi một lần. Em đảm bảo là đến lúc cưới bác lại lái ngon là khác.
Khi nào cưới nhớ hú anh em với bác nhé.
Chúc bác hạnh phúc.

Tập Lái
9/5/08
10
0
0

Trích đoạn: boing787

Chuyện của bác cũng bt thôi, hôm cưới em cũng mượn xe đến đón vợ cả.
Bác tháng 10 mới cưới, tức là còn hơn 4 tháng nữa, theo em mỗi tuần bác mượn xe Civic mà chạy vài trăm m cho quen, mỗi tháng bác lên nhà vợ cả chơi một lần. Em đảm bảo là đến lúc cưới bác lại lái ngon là khác.
Khi nào cưới nhớ hú anh em với bác nhé.
Chúc bác hạnh phúc.
Kế này nghe có vẻ hay. Em sẽ cố làm theo :D

Thanks mọi người