Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG
Thưa các Bác ở Hà Nội, chả là bây giờ Hà Nội ngày càng nhiều xe, trong khi chỗ đỗ xe thì có hạn. Nhiều khi đi đâu đó cần đỗ xe để mua bán thì tìm chỗ đỗ rất khó, nếu đỗ linh tinh thì sợ bị *** vịn hoặc bị bọn trộm nó vặt đồ...

Em lập chủ đề này để AE OH cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, tiểu xảo và mách cho nhau những chỗ đỗ xe ở Hà Nội để yên tâm đi mua sắm hoặc offline mà vẫn đảm bảo an toàn cho vợ 2 và.. cái túi tiền của mình. Ngoài ra nó cũng giúp các Bác tỉnh khác khi về Thủ đô có cẩm nang đỗ xe ở Hà Nội.

Mong các Bác hưởng ứng.

Tập Lái
27/7/05
25
0
1
RE: Kinh nghiệm tìm điểm đỗ xe trong phố ở Hà Nội

Điểm đen: phố HBT đoạn giữa Hàng Bài và Ngô Quyền, bên phía hàng phở Thìn. Bạn em đã bị vặt 2 lần cả hai gương xe BMW. Tổng thiệt hại cho mỗi lần $100.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: gatocdai

Điểm đen: phố HBT đoạn giữa Hàng Bài và Ngô Quyền, bên phía hàng phở Thìn. Bạn em đã bị vặt 2 lần cả hai gương xe BMW. Tổng thiệt hại cho mỗi lần $100.

Phở Tư lùn bác ạ:)

1- Bác chui vào gửi tầng hầm Bách hóa tổng hợp - 5k only.
2- Nếu hết chỗ bác tìm các nhà hàng đỗ ké, trả tiền cho bảo vệ.
3- Hoặc giả vờ vào quán rồi đi ra cửa sau :D:D:D

Trong mọi trường hợp đều nên gửi, có thể là hàng nước, quán cafe hoặc bất cứ ai có nhu cầu kiếm thêm vài nghìn hehehe

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Em lập chủ đề này để AE OH cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, tiểu xảo và mách cho nhau những chỗ đỗ xe ở Hà Nội để yên tâm đi mua sắm hoặc offline mà vẫn đảm bảo an toàn cho vợ 2 và.. cái túi tiền của mình
Em thưa với bác chủ tịt OTC ạ. E thì cũng bé lắm, chưa biết tiểu xảo nấu gì sất. Hôm nọ em bị đau mắt (ko biết có phải do rang lạc trên đường nhiều ko), đi khám ở BV bán công ở Trần Nhân Tông (gần Bảo Tiến Minh Châu). E lượn qua bãi đỗ ở gần đó (ko nhớ phố gì, Triệu Việt Vương / Bùi Thị Xuân), kín chỗ, trong khi em sẵn sàng mất 5k để vào khám vì mắt mũi kèm nhèm quá, đi đuờng ko rang lạc đc, khó chịu lắm rồi. Quyết định ra Triệu Việt Vương gọi 1 cốc nước chanh (5k), uống đc nửa, payment trước rồi nhờ gửi luôn ở quán cafê, xin phép lượn ra Trần Nhân Tông mua quần đùi tí. Thế là E tít luôn ra phòng khám, mất hơn nửa tiếng. Mua thuốc xong, em mua tờ An Ninh ròi ve vẩy quay lại quán gọi xin 1 cốc lọc đá (miễn phí), rít thêm điếu thuốc rồi em phé (ko mất tiền trông xe). Chủ quán cứ bảo: ô tô để ở đây thì vô sờ tư đi, bảo kê xxx hết rồi, đi đâu cũng đc (nhưng nếu xxx nó kéo đi thì chị gọi điện về chỉ chỗ mà xin, hê hê).
P/s: Bài nầy ko phải xì pam đâu bác dongnn nhé, 11 dòng và cả 1 mớ kinh nghiệm của em cơ đấy, hic hic.

Hạng B1
26/10/05
92
0
6
Hà nội

Nhân tiện mùa mưa bão em xin phép có vài nhời, chả là em có cậu bạn đỗ xe dưới gôc cây, tự nhiên có cái cành cây rợi xuống thẳng vào điểm tiếp giáp giữa kính lái và nóc xe, bây giờ vẫn chưa sửa được vì là điểm tiếp giáp nên hơi khó, nên mùa mưa bão thì chớ để xe dưới cây, chưa kể tới bị một quả sét oánh thì đi luôn. Dạ thưa các bác còn đay là kinh nghiệm của em, chả là trên 4R có bàn về chuyện để xe trời nắng nhiệt độ trong xe lên tới 50 độ, rồi bật lửa bị vỡ, đọc xong em sợ quá liền đỗ xe dưới bóng cây xà cừ- râm mát cả ngày luôn cho đến hôm qua em đí rửa xe thì được thông báo rằng toàn bộ mặt sơn bao gồm nóc, capo, rồi cốp xe em bị dính rất nhiều nhựa cây nhỏ li ty như đầu que tăm và không thể rửa nổi, chỉ có thể làm sạch nhựa cây bằng Cana, mà Cana thì hại sơn quá. Lý do rất đơn giản là mừa mưa, lá cây xà cừ rụng ầm ầm và theo newton thì cái cuống lá cậy sẽ bị lực hấp dẫn xuống trước và cứ thế cuống lá cây phi vào nóc xe và nhựa cây từ cuống lá dính chặt vào xe luôn, may xe em không phải là xe ịn chứ dính vào mấy xe ịn thì xót lém. Nên mấy bác xe ịn nhớ tránh xa cây nhá

Tập Lái
14/10/05
35
0
0

đỗ ngoài trời thì nắng, đỗ dưới bóng cây thì sợ cành khô, nhựa cây, c** chim, sét đánh... làm sao bây chừ các pác ui

Tập Lái
19/12/04
27
0
1
54

Híc... trộm 1 ý kiến, các bác 4 bánh lượn lờ ở trên phố, hoặc tìm các khách sạn 4-5 sao có hầm đỗ xe rộng rãi mà chui vào. Thí dụ: Melia Hotel o Lý Thường Kiệt, Nikko ở Lê Duẩn....

Hoặc trời hè nóng, nắng 35-40oC thế này, chạy ra hàng rửa xe gần chỗ mình có việc, vừa tranh thủ tắm cho mợ Hai, vừa kết hợp công việc luôn. Híc':D

Hạng B2
10/10/05
360
70
28

bác Bigcat ới! Cái trò này E làm rồi nhưng mấy anh BV cũng quái lắm! Có lần E chỉ để xe ở Sofitel 1 lúc để đi đón đưa bạn đến ăn Buffett ở đó bằng xe máy. Thế mà anh BV cũng chặn lại hỏi tại sao lại để xe ở đây, đi khi nào về, ..... ! Choáng![&:]

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

@ Bác Phúc: Nếu lần sau BV hởi bác vậy,bác cứ thử không trả lời gì,mà chỉ lừ mắt nhìn nó một phát xem sao.Nó ngán liền,vì không hiểu bác dạng nào,nhỡ thứ dữ thì toi:D.Em hay chơi vậy:D
Còn thằng em rể em trên quê xuống Thủ đô lần nào nó cũng chui vào Tràng Tiền,mất có 5 ngàn gửi xe,leo lên siêu thị giải quyết đầu ra(có điều hoà) và khoèo trong đó một giấc.Rẻ chán!:D