Hạng B2
21/7/08
158
312
63
Mình bị gọi mời mua, hỏi bán liên tục, cả ngày gần chục cuộc.
Có những lúc đang họp với khách, với cty mà bị gọi rất bực.
Các bác có cách nào không chỉ mình với (ko thể bỏ số đang dùng được).

Hiện tại, mình đang làm như sau (nhưng chưa thấy hiệu quả vì cần thêm thời gian)
1. thấy số nào của sale là từ chối xong đưa vào blacklist (cách này cần nhiều thời gian mới hi vọng ổn)
2. khi cần mua bán, làm theo kiểu thám tử, mua 1 điện thoại cùi bắp, mua 1 sim cùi bắp để đăng tin, cho số với sale. Xong việc, tháo sim quăng xuống sông, chùi dấu vân tay, đập bỏ điện thoại.

• Like
Reactions: Joo and tkminh
Tập Lái
16/2/16
13
61
13
37
Xài sim xong, phải xay nát sim ra, nghiền thành bột mịn rồi đốt tiếp 3 ngày 3 đêm thành tro bụi, sau đó mang rải ra khắp sông Hồng và Sông Cửu Long thì mới thoát kiếp sale gọi nha bác.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Mình bị gọi mời mua, hỏi bán liên tục, cả ngày gần chục cuộc.
Có những lúc đang họp với khách, với cty mà bị gọi rất bực.
Các bác có cách nào không chỉ mình với (ko thể bỏ số đang dùng được).

Hiện tại, mình đang làm như sau (nhưng chưa thấy hiệu quả vì cần thêm thời gian)
1. thấy số nào của sale là từ chối xong đưa vào blacklist (cách này cần nhiều thời gian mới hi vọng ổn)
2. khi cần mua bán, làm theo kiểu thám tử, mua 1 điện thoại cùi bắp, mua 1 sim cùi bắp để đăng tin, cho số với sale. Xong việc, tháo sim quăng xuống sông, chùi dấu vân tay, đập bỏ điện thoại.
hahahaha... nghề của sales là vậy mà....ko đu bám sao có ăn... chỉ 1 tích tắc lơ là con mồi là bị cướp trên giàn mướp kakakakaka:eek::eek::eek:

Hạng B2
21/7/08
158
312
63
Xài sim xong, phải xay nát sim ra, nghiền thành bột mịn rồi đốt tiếp 3 ngày 3 đêm thành tro bụi, sau đó mang rải ra khắp sông Hồng và Sông Cửu Long thì mới thoát kiếp sale gọi nha bác.
khi mua điện thoại cùi bắp, phải chú ý cắt dây camera điện thoại hehe
Làm nhức đầu, vô chia sẽ cho vui các bác ơi