Hạng B1
14/3/09
54
4
8
</h2> [blockquote]Chào các bác
e đang có ý định mua dóng bmw cũ , nhưng nghe nói bệnh tật dòng này do chạy ở VN ta khá nhiều, bệnh nhẹ ko sao, e chỉ sợ bệnh nặng
e đã tìm đc 1 số xe dòng 5 và 7 series đời 2004-2008, ở gara có, trong dân có...
e nghê nhiều anh em nói có thể nhờ bên Euro Auto để tra lịch sử sửa chữa các dòng xe bmw.
Vậy e lập topic này kính mong các bác đã và đang đi dòng BMW giúp e vấn đề này, e nghĩ ko chỉ e mà 1 số bác sắp mua BMW cũ cũng cùng chung ý nghĩ như em. Nếu có bác nào làm bên Euro Auto làm dịch vụ giúp cho e vụ này thì tốt quá ạ, e xin trả chi phí cho việc này +
...
Xin cảm ơn vá hậu tạ các bác sau[/blockquote]

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
chẳng hiểu bác muốn hỏi cái gì
xe nào cũng có bệnh nhẹ và bệnh nặng , hên thì gặp xe bệnh nhẹ , xui thì gặp xe bệnh nặng . Chắc cú thì xe mới

Còn bác mua xe nào thì đưa xe vào khám , chứ nói thế này ai biết đường nào mà lần

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Bác cứ đem xe muốn mua vào EA check là ok

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác cứ hỏi chủ xe cho đem vào EA kiểm tra bệnh tật hay kg? Kg cho thì thôi kiếm xe khác cho chắc...trừ khi xe rẻ quá

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Chào các bác nhà BIM
EM cũng có ý tìm hiểu giống bác chủ.

Em có ít xiền, chỉ đủ mua xe và lâu lâu đổ xăng đi chơi chút chút. Còn tiền để chữa bệnh thì kg có nhiều. NHưng em lại rất thích form và đẳng cấp của BIM.
Em muốn mua xe seri 318 đời 2002 - 2004.
Em thấy dòng xe BIM cao cấp.
Nhưng kg biết có hay bị bệnh tật gì kg? có hay cảm sổ mũi, sốt, hay ung thư? Và khi bị bệnh thì chi phí chạy chữa so với các dòng xe khác như Toy, mazda, honda ...cùng tầm tiền như thế nào ạ?
Rất mong các bác từng sử dụng BIM cho em lời khuyên chọn nên chọn lựa thế nào?
Thanks.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
em khuyên ngắn gọn là mua lại xe của caubasg để cậu ấy còn đổi xe . Ngon , bổ , rẻ , yên tâm , đúng đời 03-04 .....
Hết

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Lustigbee nói:
em khuyên ngắn gọn là mua lại xe của caubasg để cậu ấy còn đổi xe . Ngon , bổ , rẻ , yên tâm , đúng đời 03-04 .....
Hết
Hehe, làm gì có xe ngon, tốt mà giá rẻ hả bác Bee..Mai có cafe gi ko vậy?

To@ Mayxuc: Việc mua xe BMW và lăng tăng này kia thì quá nhiều Topic rồi, chủ yếu điểm chính như sau:
- Xe cũ thì nên có gia phả rõ ràng, biết chủ xe thì càng tốt, lịch sử bảo trì, bảo dưỡng đúng và đủ là ưu tiên số 1 và 1 phần tối quan trọng là cơ địa bẩm sinh em nó.. ko riêng gì BMW, Mer mà xe hơi nói chung như con người vậy thôi, có người ít bệnh, có người suốt ngày bệnh!Có xe như ma ám suốt ngày bệnh hay tai nạn, có xe chạy hoài chả sao, ít bệnh vặt!! Mua xe salon hay trên mua bán thì hên xui hơn!
Xe đời nào 02,03, 04 ,05 hay số km ko phải là yếu tố quyết định mà là chất xe! Test Euro là cần thiết nhưng ko phải là thấm thẻ bài yên tâm để mua xe!
Cuối cùng là ko nên tham xe quá rẻ và chọn đúng xe với giá hợp lí! Dòng E46 chạy trên 300.000 km vẫn OK là bình thường!

Chi phí cho dòng E46 hiện nay có thể nói là quá ổn, giá phụ tùng bên Euro 2 năm lại đây thấy rất cạnh tranh! Nếu biết mua nước ngoài ship về thì giá rẻ đến mức chập nhận được so với Toyota! Tất nhiên ko thể so với hàng Hàn Quốc hoặc phụ tùng Toyota Thái Lan được!
Nếu đã yêu thì nên tán tỉnh cho biết chứ cứ nhìn thì ko bao giờ quen được đâu bác ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Bác mua xe cauba đi để cauba con đổi xe, mua xe em chẳng hạn; để em còn đổi xe :))

Hạng B1
14/12/11
63
0
6
32
Cauba lên đời đi....ôm ấp kỷ niệm mãi làm gì....chung tình quá đi....hihiiiiiiiiiii

Hạng B2
4/7/10
230
0
0
Hình như hiện tại muốn vào EA sửa thì cần phải đóng tiền member 7000usd mới cho sửa chứ khong đơn giản là vào sua ngay neu xe luc truoc khong phai mua o EA.