Thảo Luận Chung Kỹ năng tăng tóc sang số

Hạng B2
RE: Kỹ năng tăng tóc sang số

Kỷ năng tăng tốc,sang số nhanh , gọn , mấy Bác trên OS có trao đổi , theo E BÁC cứ chạy nhiều là thao tác nhuần nhuyễn và nhanh gọn thôi ... từ từ mọi việc sẽ quen , giống như ta tập chạy xe Honda vậy....

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Tăng tốc sang số thì là chuyện nhỏ, giảm số đi chậm rồi tăng tốc mới là vấn đề[&:][&:][&:]Em đang gặp rắc rối đây:(:(:(

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

[San ta phè AT : chuyển sang +- nhé :
số 1 : 60 km/h,
số 2 : 100 km/h
số 3 : .... hết đuờng rồi, hi hi ...
/quote]
Bác khóc mấy bữa nay chuyển qua PR cho Santa fe rồi hả bác, bác nỡ phụ bạc em Lexus sao?

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: kingkong1982
Chào các huynh. Em đang học lái, thắc mắc về việc tăng tốc sang số. Khi mình gài số 1 sang số 2, và sang số 3 mình có cần phải thêm một ít ga trước khi đạp côn sang số không vậy. Theo em nghĩ thì giống như mình lấy trớn trước khi sang số vậy đó. Khi mình nhấn ga thì có cần nhả hết côn không hay chỉ nhả nửa côn vừa đủ lấy trớn, rồi đạp sang số luôn.
Sao không hỏi thầy mà lại hỏi ở đây?

Nhấn chút xíu ga là để đạt tốc độ hợp lý với cái số mà mình sẽ sang, chả có giá trị gì về trớn ở đây cả. Mà trớn của cái gì? (vòng tour của máy? tốc độ của xe?). Vì vậy, khi nhấn ga, không hề đạp côn. Khi tới tốc độ mình mong muốn (là tốc độ hợp lý với số mình sẽ sang) đạp hết côn đồng thời nhả ga> sang số> nhả côn> đạp ga trở lại.

Thế nào là tốc độ hợp lý với số? Là khi đi trong phố, vòng tour không quá 2000, và xe không dật. Còn ra đường trường, số 5, vòng tour bao nhiêu là tùy bác có đạp ga lủng sàn hay không.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/08
473
7
16

@ kinhkong:Bác đang học lái thì phải tuân lệnh thầy giáo 100%,kô nên sáng tạo kẻo thầy giáo phật ý thì nguy to đấy(thi dễ ngỏm lắm).Đến khi có bằng,chạy vài ba tháng cho nhuyễn tay lái rồi hãy tập các kỹ năng(mẹo vặt) để sớm thành tay lái lụa của OS.Nói về kỹ thuật tăng tốc sang số,khá nhiều tay lái cao niên nhưng vẫn chưa thao tác đúng chuẩn đấy nhé.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Mí cái nì khó nói lắm ! nó thuộc về sở đoản mà ! tuỳ từng xe và xế nữa !