Tập Lái
28/9/05
45
0
0
Em có cặp kính hậu điện, đã tự lắp được phần chỉnh điện. Nó cũng có chức năng cụp xoè bằng điện (em đã tìm hiểu thấy phần cụp/ xoè có hai dây ra, chỉ cần đổi chiều nguồn điện cung cấp thì kính sẽ cụp hoặc xoè). Vấn đề là em không biết lắp mạch điện thế nào cho kính tự mở ra khi mở chìa khoá và tự cụp lại khi tắt và rút chìa ra. Các bác hướng dẫn hộ em với, em đa tạ nhiều. Xe em Kia Pride GTX 2001

Hạng C
19/4/06
503
7
0
RE: LÀm sao để kính hậu tự xoè / cụp khi mở / tắt chìa khoá

bác đã đấu được phần chỉnh gương rồi thì bác thử dùng 2 cái rơle 5 cọc xem sao( loại rơle có 2 mặt tiếp điểm ấy!)

Tập Lái
28/9/05
45
0
0

Trích đoạn: mypt

200k gặp minh khôi khẩn cấp

Em cũng biết mấy việc này ra các bác ấy là xong ngay nhưng tại vì táy máy muốn tự vọc em nó ấy mà :D.

Trích đoạn: Thanhhaiduong

bác thử dùng 2 cái rơle 5 cọc xem sao( loại rơle có 2 mặt tiếp điểm ấy!)

Bác cho em hỏi thêm cái rơle 5 cọc đó nó tự đảo chiều nguồn điện cấp cho kính khi mình tắt mở chìa khoá hả bác? Vì em nghĩ có vậy mới giải quyết được chuyện tự động cụp xoè. Bác chỉ em kỹ kỹ, hôm nào em tạ bác
nếu bác ở trong SG :D

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Đừng làm thế Tèo ạ! em vừa phải tháo chức năng đó ra cho đỡ bất tiện thì bác lại lao vào!
lý do : từ hồi có chức năng tắt máy rút chìa khóa -> gương cụp lại thì khi rửa xe chẳng lần nào nó rửa và lau được gương hậu cho mình :D :mad:

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

hôm qua đem xe đi sửa, em có hoỉ mấy anh thợ ở gara thì được khuyên ko nên dùng, lý do:
1. bỏ gươgn zin đi, thay cặp gương khác.
2. nếu có em nào vô ý lấy tay cụp nó vào là gãy luôn.

vì thế em chả chơi. tốn tiền mà còn rước thêm phiền phức.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: nslinh

hôm qua đem xe đi sửa, em có hoỉ mấy anh thợ ở gara thì được khuyên ko nên dùng, lý do:
1. bỏ gươgn zin đi, thay cặp gương khác.
2. nếu có em nào vô ý lấy tay cụp nó vào là gãy luôn.

vì thế em chả chơi. tốn tiền mà còn rước thêm phiền phức.

Tùy loại gương mà phải thay chứ bác, như xe của tôi giữ nguyên gương zin theo xe, thợ chỉ lắp thêm mô-tơ vào trong và đấu phần điện. Còn cái đoạn gập bằng tay thì vài lần cũng chưa sao đâu, không đến nỗi bị gẫy ngay.

Lắp cái gập điện này tiện lắm, đỡ phải động tác chạy sang bên phụ mở gương như mọi khi.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

E cũng chơi 1 bộ gương xòe cụp đây này! Tiện lợi và lịch sự vô cùng!
Khóa cửa xe là gương cụp, lên kính. Khi nào thích xòe kính thì bấm nút, thích xòe bên nào thì gạt công tắc về bên đó (Giống như công tắc chỉnh mặt gương đó)!
Nhiều khi có xe sau chiếu pha vào mặt, E toàn để chế độ gương đêm, cụp gương hậu bên tài, đi sát lề đường, dùng mỗi gương hậu bên phụ thôi! Em xe chạy sau cứ thế mà khóc, thích thì cứ đi mà vượt phải! hehe :D
Hôm nào E chụp hình cho các bác tham khảo!

Tập Lái
9/5/06
8
0
0
oto saigon.com

chắc bác mới vào nghề hay sao vậy ? cái dấ đơn giản thôi . bác mua 2con rơle 8 chan về là đấu đc . bác hỏi thế chắc ko ai chuyền ghề cho bác đâu . thế đôi guơng của bac thay guơng khac à . gương sinj cua no chỉnh bằng tay mà bác nay cu nhí......:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

[8|]