Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi
:mad: Các Bác khẩn trương giúp em với, hết bình tĩnh nổi rùi, nó làm em phát khùng!
Laceti 1.6L đời 2009 nhập nguyên chiếc mới chạy được 7000km, bỗng dưng xuất hiện tình trạng máy bị rùng theo từng hồi khi máy lạnh hoạt động. Đèn check engine không báo lỗi, xăng đã kiểm tra và đổ đúng loại A95, nhớt, lọc nhớt đã thay mới đúng chủng loại, các thiết bị điều khiển hoạt động của động cơ hoạt động tốt, em đã đánh vào xưởng Daewoo chính hãng mượn máy test thử, mượn cả đồ của xe khác thay qua (các cảm biến...v.v.) để tìm nguyên nhân mà không phát hiện được. Cũng đã thay hẳn quạt làm mát mới nhưng vẫn không hết hiện tượng đó. Cuối cùng kiếm được một cái xe còn mới trong showroom để so sánh thì cũng co hiện tượng như vậy nhưng nhẹ hơn rất nhiều. Hiện tượng này chỉ xảy ra khi để garanti và máy lạnh đang hoạt động thôi. Tắt máy lạnh đi là hết liền àh. Mà mùa này trong SG đi xe ko bật máy lạnh thì khùng mất.
Các Bác có biết nó bị làm sao không? Làm thế nào để khắc phục? Chẳng lẽ em lại phải chịu sống chung với bệnh tật cả đời àh? Thế thi điên mất, dừng dèn đỏ nó cứ rùng như có trực thăng trên đầu là sao mà chịu nổi? Mau giúp em với nha.
:(
Chân thành cảm ơn các Bác!

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
49
Hi Bác..lâu quá mới thấy trở lại DD OS... Khi chưa mở A/C thì tua máy là bao nhiêu? (rpm), còn lúc bật A/C thì tua máy là bao nhiêu? Nếu bị tình trạng này rất có thể do phần bù ga có vấn đề ... Bác chú ý kiểm tra lại phần này xem sao.

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
54
Chà ..chà y chang tình trạng con leganza cua em hồi trước...đem vào deawoo xa lộ hà nội 1h là hết lo nghĩ nữa !

Hạng C
14/1/10
664
14
18
lac của bác la lac se hay lac cdx vậy, để em còn biết mà tư vấn thêm chứ.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Cái này chắc hỏng bù ga rồi bác ơi. Con gà nhà em hồi đem đi bảo dưỡng 40k km cũng thế. Bảo dơỡng xong bị y chang như bác, tắt máy lạnh thì chạy đợc, còn mở máy lạnh là rung bần bật và tiêu luôn. Kết quả là phải thay con bù ga của Mít đâu đó 4tr. Con này thấy bảo là chip điện tử gì đó, hỏng chỉ có thay mới, không chữa được.

Bác đem vào hãng họ kiểm tra vòng tua và kiểm tra con chip bù ga là biết ngay ấy mà.

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi
:mad: Híc...! Đã đem vào GM xa lộ HN rùi, mượn cả cái con "bù ga" của xe khác thay sang, vưỡn thế! Các Bác bên í nói là để xe lại khoảng 2 ngày các Bác ấy rỡ ra từng phần để kiểm tra, em thấy hoảng nên chưa dám quyết, phải để lên đây tham khảo nhờ AE của mình tư vấn đã chứ. Em sắp khùng rồi mấy Pác ơi.
:cool: PM. to Pác Ta: Củ-Mì: Garanti vòng tua máy gần 800 RPM/Min. bựt cái máy lạnh ON nó lên gừn 900RPM/Min. Có thể nhận thấy bộ bù ga hơi kém. Thế nhưng đã change another "bù ga" rồi mà vẫn vậy là sao?
AE. Bác Đè-phá-ờ chiên da hàng đầu ơi ới ời ơi....i! Sao không thấy lên tiếng cho em xin chút kiến thức vậy? Em mong 2 Pác như mong mẹ đi chợ về í. Giúp em với nhá, kẻo bỏ em một mình tội nghiệp!

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
vnd_usd74 nói:
:mad: Híc...! Đã đem vào GM xa lộ HN rùi, mượn cả cái con "bù ga" của xe khác thay sang, vưỡn thế! Các Bác bên í nói là để xe lại khoảng 2 ngày các Bác ấy rỡ ra từng phần để kiểm tra, em thấy hoảng nên chưa dám quyết, phải để lên đây tham khảo nhờ AE của mình tư vấn đã chứ. Em sắp khùng rồi mấy Pác ơi.
:cool: PM. to Pác Ta: Củ-Mì: Garanti vòng tua máy gần 800 RPM/Min. bựt cái máy lạnh ON nó lên gừn 900RPM/Min. Có thể nhận thấy bộ bù ga hơi kém. Thế nhưng đã change another "bù ga" rồi mà vẫn vậy là sao?
AE. Bác Đè-phá-ờ chiên da hàng đầu ơi ới ời ơi....i! Sao không thấy lên tiếng cho em xin chút kiến thức vậy? Em mong 2 Pác như mong mẹ đi chợ về í. Giúp em với nhá, kẻo bỏ em một mình tội nghiệp!
vậy xe mới có hư cục cao su chân máy hay không vậy ta , nếu tiện thì bác kêu tụi thợ nó kiểm tra luôn , vì cao su chân máy hư nó củng rung dử dội khi bật máy lạnh. còn bù ga không bị tuột xuống là ok rồi bác

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami
bác USD thân : theo em bác nên kiểm tra thử 1 số thứ sau đây :
-dây cuora
-cao su gác máy
-quạt làm lạnh
-kiểm tra lại dây điện.\
tạm thời bác kiểm tra như vậy trước nhé . chào bác . chúc bác nhiều sức khỏe