Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Mình đọc bài này, thấy bị sensor đánh lửa thì đề ko nổ, xe mình đề vẫn bình thường mà ta..

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
May quá, mình tìm ra dc bệnh rồi.
Số là sáng nay có việc đi xa, sợ bị bệnh cũ tái phát thế là mở nắp capo rs tìm cái sensor đánh lửa xem nằm ở đầu. Lần mò tìm ko thấy nhưng để ý thấy cái nắp chụp lọc gió bị hở ra. Nó có 3 con ốc gắn vào nhưng bị bung ra mất 2 con nên hở ra khoảng hơn 1 đốt ngón tay. Mình cột dây thép lại tạm thì đi sáng giờ ko bị báo đèn đỏ nữa.
Cái nắp này hở ra nên nó ko hút đủ gió nên cảm biến báo là đúng. Hú hồn...

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Ối trời, bệnh xe Bác như vầy mà đến lúc đi xa mới mở nắp capo để kt. chúc mừng Bác, chắc từ nay lại được ngủ ngon rồi :3danbanh:

• Like
Reactions: lumata
Hạng B1
26/9/07
55
8
8
TP.HCM
May quá, mình tìm ra dc bệnh rồi.
Số là sáng nay có việc đi xa, sợ bị bệnh cũ tái phát thế là mở nắp capo rs tìm cái sensor đánh lửa xem nằm ở đầu. Lần mò tìm ko thấy nhưng để ý thấy cái nắp chụp lọc gió bị hở ra. Nó có 3 con ốc gắn vào nhưng bị bung ra mất 2 con nên hở ra khoảng hơn 1 đốt ngón tay. Mình cột dây thép lại tạm thì đi sáng giờ ko bị báo đèn đỏ nữa.
Cái nắp này hở ra nên nó ko hút đủ gió nên cảm biến báo là đúng. Hú hồn...

Chúc mừng Bác!:3duongbiahutthuoc: May là Bác tìm ra bệnh chứ ko là mình cứ zậy :3dandap: nè thì sớm muộn gì sẽ vô bệnh viện Chợ Quán sớm.

TB: Sau này chắc phải thường mở capo kiểm tra buồng máy xem có gì khác thường tương tự trường hợp của Bác????

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Ngày nào sáng chạy xe mình chẳng phai mở nắp capo để châm nước máy. Tại ko để ý đến mấy con ốc đó thôi.

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Xe mình đi nóng máy để sáng hôm sau là hụt nước nên phải châm thêm. Chưa có thơi gian đi sg để kiểm tra hjx..