Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Tối qua, em đang nghe chương trình "Thư giãn cùng bác tài" và chờ bà cả ở D5 thì thấy có một xe tải nhẹ 1 tấn hiệu KIA anh Hải bật hazard tấp vô lề khẩn cấp. Em thấy tài và lơ nhảy xuống giở nắp capo ra thì hỡi ôi, nước non trong két nước gì mà nó sôi nghe rào rào, bác ta liền lấy ca trà đá tính chế vào coolant nhưng em cản lại. Kiểm tra thì thấy nó vẫn còn đầy với lại trà đá làm sao mà châm vô nớ được
. Thế tại sao nước sôi??? Sao một hồi gọi cho chủ xe, chủ xe blah blah xong cúp máy, trợ giúp vô hiệu

Em liền gọi cho Tư Lịnh để hỏi kinh nghiệm và có thể chỉ ra một gara nào đó gần đây để giúp bác tài tư vấn. Lúc này bác 4 chắc đang nước thịt nên đã chỉ cho em kiểm tra quạt làm mát két nước trước khi hẹn em 3 phút để tìm số điện thoại gara. Bác tài và lơ làm theo em, giở đầu xe lên thì thấy két nước nóng rang, bác tài lấy tay tính mở nắp châm nước nhưng bị phỏng tay, thế là em chạy lại xe lấy cho 1 cái khăn (bác tài này cũng nghèo ghia, một cái nùi giẻ cũng không có
). Xong bác ấy mở ra, ôi thôi, nước và hơi nó phùn phụt, cũng may là không nguy hiểm gì (anh em lưu ý điều này, kẻo nó đi tong cái mặt đẹp trai
)

Thế là cứ nước và nước mà châm vào. Xong bác tài thử đề máy và quạt vẫn hoạt động bình thường, theo lệnh bác 4 em bảo bác ấy cứ từ từ mà lếch về và nhớ thủ thêm ca nước để châm. Cũng vừa lúc bà cả em đến nên em phải chia tay họ, bác tài cũng không quên trả lại cái khăn cho em bằng 2 tay và kèm theo một nụ cười và lời cảm ơn. Khoảnh khắc thật tuyệt vời phải không các bác
Thế là em chạy trước, xe tải kia chạy sau 1 quãng khá xa trước khi chia tay tại ngã 3 cầu Bình Triệu.

Qua chuyện này em rất rất rất cảm ơn bác 4, với kinh nghiệm chiến trường, kinh nghiệm xử lý tình huống đã hỗ trợ từ xa rất tốt. Nếu tối qua lỡ thịt nướng có bị cháy, em nghĩ cũng sẽ không có tiếng mài dao. Em cũng rất vui vì đã hoàn tất vai culi và hỗ trợ đựơc ... cái khăn

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
E tưởng a C kể chuyện vui chứ,hi hi.Tinh thần S.O.S cool

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Cháy mất 2 xiên thịt mà anh em bên nhau, pyben làm bạn đường hữu nghị thế - em rất hãnh diện là chiến hữu của bác ấy. Thịt cháy nhưng bác HieuLe vẫn khen "ngon", lại hữu nghị nữa kê kê!