Hạng B2
1/8/12
129
0
0
Tin mới nhận : E đã kiểm tra xe em ... má ơi, củng bị tình trạng như các bác không biết có sao k??? híc... máy lại còn kêu tách... tách nữa chứ... đem ra hảng ngay thôi...

Hạng F
14/9/04
9.900
27.322
113
Q3
Ý sao thay joint culasse làm chi , hạ hop số rùi tháo ra thay joint hộp số chớ bác dalat

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Tin update: GD WF dalat thong bao la cai phot se phai con cho rat lau vi nha may khong co hang!!! Tam thoi ghe gara cham them nhot hop so de duy tri mang song cai da! Gio k biet phai nghi the nao ve FVN va FFi nua!

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
khaidinh nói:
Tin update: GD WF dalat thong bao la cai phot se phai con cho rat lau vi nha may khong co hang!!! Tam thoi ghe gara cham them nhot hop so de duy tri mang song cai da! Gio k biet phai nghi the nao ve FVN va FFi nua!
Không sao đâu khaidinh:) cứ chạy vô tư đi bác: với mức độ rịn rịn như thế bác chạy cả năm nữa nó hao chừng 1 xị à. Nhưng nếu châm thì châm đúng loại nhớt hộp số Ford đang dùng nhé ( cái này thì hỏi Hãng) chứ ko là toi hộp số đó.

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Ước gì... bác Dầu vẫn còn làm bên FVN nhỉ?! Chia buồn với bác chủ. Em có dịp sẽ ngó lén em Fiesta nhà em xem sao.

Tập Lái
12/11/12
2
0
0
Chào các Bac! Trước tiên em cũng thành thật xin lỗi Bác Khaidinh về trường hợp này. Nghe các bác chưi em, em thấy cung đáng wá, có cái phốt không mà đợi cả tháng trời vẩn chưa có, em nghe còn phải ngại nửa huống chi các bác. Bác không nên châm nhớt hộp số bình thường vào nha bac! Để hảng châm cho bác loại nhớt dùng cho Powershift. Thanks Bac!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.322
113
Q3
bác vpan ( nghe nick thấy bịnh rồi ) cho số của cái fốt đi e hỏi thử xem có lọai nào tưong thích không ?
miễn 2 đuờng kính và thân ok là đóng vô chứ cần gì phải cái từ Ford ? Cao su từ mẽo về à ?

Last edited by a moderator:
kqp
Hạng B2
5/1/12
227
10
18
HCM
sanbdsintresco.com.vn
2 Tuần trước xe mình cũng bị xì nhớt. đem xe đến SGF thì được sữa trong vòng 3 ngày.

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
dalatlegan nói:
khaidinh nói:
Không sao đâu khaidinh:) cứ chạy vô tư đi bác: với mức độ rịn rịn như thế bác chạy cả năm nữa nó hao chừng 1 xị à. Nhưng nếu châm thì châm đúng loại nhớt hộp số Ford đang dùng nhé ( cái này thì hỏi Hãng) chứ ko là toi hộp số đó.

Xử lý thế này với 1 chiếc xe 15 năm tuổi, cái gì cũng kêu, trừ cái còi thì được....Xe người ta mới tinh, chạy có vài ngàn km mà phải chịu thế này sao??? FVN thật củ chuối....:mad::mad::mad: