Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Sau khi nghiên cứu kỷ thì hoàn toàn có thể gắn 4 bi xeon. Nếu chỉ cần đầu tư 1 bộ used đúng hàng BMW thì cở 300$. Còn chơi hàng tàu + có luôn ballast và 2 tải giả để không báo lổi thì cở hơn 150$ .
Để think kỷ lại chắc chơi luôn. Vì đang phân vân là lắp thêm hay retrofit lại bi xeon zin của xe. Vì dòng này xài thời gian là bị ố + chảy nhựa hết.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
cubibmw nói:
Sau khi nghiên cứu kỷ thì hoàn toàn có thể gắn 4 bi xeon. Nếu chỉ cần đầu tư 1 bộ used đúng hàng BMW thì cở 300$. Còn chơi hàng tàu + có luôn ballast và 2 tải giả để không báo lổi thì cở hơn 150$ .
Để think kỷ lại chắc chơi luôn. Vì đang phân vân là lắp thêm hay retrofit lại bi xeon zin của xe. Vì dòng này xài thời gian là bị ố + chảy nhựa hết.
Chịu chơi quá...gửi cái hộc sau cho e đi.mai e làm xe đến chìu bên q7 đó.

cubibmw nói:
Do em để ý buổi tối đi thì xinhanh ok. Còn ban ngày nhất là trưa xi-nhan ít được tụi xe máy để ý. Vẩn cứ chạy ào ào bên hông xe mình. Có thể nó nắng nóng nó quáng mắt hoặc do xe máy không có thói quen chú ý đèn hậu trước. Nên cứ chíp chíp cho hiệu quả.
Một phần là do nắng, nhưng em đi thì thấy đa số mấy bác xe máy k để ý hoặc thấy mà cố tình nối đuôi nhau lao tới, có tiếng tin tin tiện hơn.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Đang wan tâm vụ 4 xenon nên test xe thử trước khi độ. Kết quả như sau :
Khi đèn cos : Chỉ mổi 2 bi xenon sáng .
Khi đèn pha : Đèn halogen sáng + đèn bi sáng ( nhưng nó lại không ngước lên mà vẩn ở chế độ cos - cái này không biết là nó vậy hay sao do mình có vấn đề).
Khi chớp đèn xin vượt : Chỉ mổi đèn halogen chớp ( đèn bi không chớp).

Anh em test thử giúp mình kết quá có giống vậy không nhé.

Mong muốn cải tiến : Khi cos có 4 bi sáng chế độ cos. Khi pha 4 bi ngước lên pha. Khi "flash" thì 4 bi cùng flash chế độ pha. ( nhưng có 1 vấn đề lăn tăn là khi chớp xin đường vượt bằng halogen thì ok, nhưng bằng Bi-xenon sợ nó có độ trể do qua ballast )
Anh nào có kinh nghiệm về đèn xin tư vấn cho mình với.

Hạng B1
19/9/13
58
1
8
Chúc mừng bác có xe đẹp. Đi xe BMW thì không có lựa chọn đổi sang hãng khác nữa bác nhỉ

Hạng B2
21/3/14
342
98
28
Zin là hay nhất Bác Tuấn ?? , không thì 1 bi pha cốt thôi Bác .
LeVanAnhTuan nói:
tinnt nói:
@cubi: Xe 4 bóng xenon đăng kiểm bình thường, họ chỉ để ý mâm vỏ thôi.
@LVAT: sao 4 bóng lại sáng khi để cos ta, xxx tưởng đang pha nên dễ bị hỏi thăm sk lắm đó :D
Dạ cái này chắc bác chủ cũ độ lại chứ e cũng ko rành lắm...như xe e nguyên zin nó lại khác...hehe...đỉnh cao của độ xe là đưa về zin...nên mình cứ để zin đi...cho ngta tưởng mình dân độ đỉnh cao rồi...haha..