Tập Lái
17/8/15
31
12
8
33
hôm nay mạo muội lập topic xin các bậc tiền bối oser chỉ giáo vấn đề lái mới có nên chạy taxi không?! Một mặt có thể thoã đam mê sau vô lăng, mặt khác cũng có thêm kinh tế. Nhưng ác cái em lại ko rành đường, nghe nói chạy taxi phải đua điểm nên cần thuộc đường. Vã lại lái mới mà phải "đua" em hơi ớn ạ, kinh tế thì cũng ko khá cho lắm... Vậy nên xin các bậc tiền bối oser di ngang cho em xin tí kinh nghiệm để có thể sống với nghề. Em cũng đam mê làm bác tài lắm ạ

Hạng F
12/9/10
6.652
41.480
113
48
Bà Tó
hóng bác @anhbocau vô truyền nghề
Tks bác đã tag em vô :)
Chỉ dám nói là chia sẻ thôi .

Cái gì mới cũng khiến người ta lo lắng ?
Cho nên , cái cần đầu tiên là chuẩn bị tinh thần và xác định rõ nghề nghiệp .
Chọn nghề hay chạy chơi để luyện tay lái ?

Mới vô , các anh em đồng nghiệp sẽ tận tình hướng dẫn hết .
Sẽ có 2 tuần để học lý thuyêt . Lúc này , yếu cái gì , mình ra thực địa mà cập nhật thêm .

• Like
Reactions: phamminh1808
Tập Lái
17/8/15
31
12
8
33
Tks các bác đã tư vấn cho em, như em đã nói em cũng ko khá giả nên em nghĩ sẽ gắng bó với nghề, dạo này em cũng thuê xe bổ túc tay lái tuần cố gắng cũng dc 2 buổi. Tháng 10 này em có bằng nên chắc em đăng ký lái luôn.

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
hôm nay mạo muội lập topic xin các bậc tiền bối oser chỉ giáo vấn đề lái mới có nên chạy taxi không?! Một mặt có thể thoã đam mê sau vô lăng, mặt khác cũng có thêm kinh tế. Nhưng ác cái em lại ko rành đường, nghe nói chạy taxi phải đua điểm nên cần thuộc đường. Vã lại lái mới mà phải "đua" em hơi ớn ạ, kinh tế thì cũng ko khá cho lắm... Vậy nên xin các bậc tiền bối oser di ngang cho em xin tí kinh nghiệm để có thể sống với nghề. Em cũng đam mê làm bác tài lắm ạ
tài mới đua ko nổi đâu bác. bác xin chạy uber trước lấy kinh nghiệm. ko cần phải đua