Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Sắp tới em dự định lấy 1 em NP300 Navara về phục vụ cho cty. Ngồi nghiên cứu thì thấy em Navara cũng thuộc diện đẹp trai đâu thua gì Ranger mà sao thấy ít ai lên tem, trang trí cho ấn tượng như bên hội Ford Ranger. Nên cuối tuần quởn em nhờ thằng bạn lên demo mấy món trang trí nhẹ theo ý tưởng của em:

1. Em thấy gương mặt NP300 Navara zin có quá nhiều chi tiết chrome bóng như lưới tản nhiệt, hốc đèn sương mù, chụp gương chiếu hậu, nên nhìn nó cứ yếu yếu, bóng bẩy thế nào. Em thích xe bán tải là nhìn phải cứng thế nên món đầu tiên em làm là dán cải lưới tản nhiệt thành đen bóng. Lên demo thì thấy có vẻ cứng và hiện đại hơn.

Làm đẹp cho NP300 Navara

2. Em chọn bản Êm Lạ nên lấy về thì chắc em chi khoảng 1k$ để nâng cấp đèn trước lên loại LED của bản VL (tham khảo bữa bác nào trong box Nissan chia sẻ vụ đèn này). Nâng cấp đèn lên rồi em dán đen khói phần đèn pha cốt, chỉ chừa lại dải đèn LED chiếu sáng ban ngày thôi. Các bác nhìn hình của tụi Thái bên dưới cho dễ hình dung. Hình trên bản EL em nhờ bạn chế lại ko đc đẹp lắm. Nhưng em chỉ dán chóa khói xám xám thôi chứ ko đen xì như của bọn Thái.

Làm đẹp cho NP300 Navara

3. Là em dán cái môi dưới (lip) của cản trước màu đen. Thứ nhất là có công dụng bảo vệ khỏi bị trầy khi va quẹt, đá bắn lên. Thứ 2 là em thấy dán như vậy nhìn gương mặt NP300 nó ra hình chữ X, nhìn ngầu hơn.

Rồi, trước mắt ý tưởng của em là nhiêu đó. Đang nghiên cứu tiếp bộ tem cho phần thân xe cho nó bớt đơn điệu. Đang nhờ anh bạn vẽ tay trên bảng Wacom, bespoke theo ý em luôn. Khi nào xong em sẽ post lên đây cho các bác chém chơi.

Các bác đi NP300 Navara có kiểu trang trí hay làm đẹp nào hay hay thì chia sẻ thêm nhen.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Vũ như cẩn hả bác? Vụ đèn VL em nghi chắc phá sản quá!