Tập Lái
27/9/15
14
15
3
Cảm ơn bác chia sẻ! Những điều tưởng như đơn giản nhưng rất cần thiết cho người lái xe. Sai 1 li đi một dặm.

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Trước em đi học, thày dạy bài này & bắt tập rất kỹ. Thày em đưa ra nguyên tắc chữ V, tức là chân sẽ để ở khoảng giữa giữa. Lúc nào cũng phải nhớ trong đầu bên trái \ là phanh - bên phải / là ga, sẽ không bao giờ nhầm lẫn. Bài học đơn giản nhưng vô cùng hiệu quả.
Cách này theo mình sai khoa học, cả đời em chỉ chứng kiến mỗi ông taxi già lái kiểu đó, em nhìn hoa cả mắt

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Trước em đi học, thày dạy bài này & bắt tập rất kỹ. Thày em đưa ra nguyên tắc chữ V, tức là chân sẽ để ở khoảng giữa giữa. Lúc nào cũng phải nhớ trong đầu bên trái \ là phanh - bên phải / là ga, sẽ không bao giờ nhầm lẫn. Bài học đơn giản nhưng vô cùng hiệu quả.
Xe nhà mình là số tự dộng . Mình luôn để chân mình bên thắng . Khi cần đạp ga thì mình đưa với mũi bàn chân qua ga . Xong lại quay về chân thắng. Tập thói quen luôn luôn vậy . Sau đó thành bản năng . Đơn giản thế thôi ! Chẳng để chữ V gì cả . Lỡ quên đạp 1 phát chân ga là tiêu !

Hạng B2
6/7/09
168
113
43
Luôn để chân thắng, khi cần qua chân ga... bỏ ga là về thắng.

Đây là kinh nghiệm. Lúc xưa cũng có lần để V, lúc tê chân ko hú hồn đạp trúng chân thắng nên ko xãy ra chuyện nhầm ga lúc dừng ngã tư.

Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Luôn để chân thắng, khi cần qua chân ga... bỏ ga là về thắng.

Đây là kinh nghiệm. Lúc xưa cũng có lần để V, lúc tê chân ko hú hồn đạp trúng chân thắng nên ko xãy ra chuyện nhầm ga lúc dừng ngã tư.
Chuẩn ! Luôn ở thế chủ động là chân thắng . Đừng nghe lời mấy ông thầy . Chạy xe đâu dám chắc là tập trung được 100% . Chí ít còn 1% là lơ đểnh . Mà rủi ro nhiều khi đến ở 1% đó .